Xin giao làm chủ đầu tư và cấp giấy chứng nhận đầu tư

• Khởi xướng anloan
  • Ngày gửi
A

anloan

Guest
Chào cả nhà,
ai đã từng làm với Sở KHĐT Hà Nội cho mình hỏi với:
Công trình của mình đã có thỏa thuận xong với Sở QHKT, mình phải làm già với sở KHĐt và hồ sơ cần những gì ( Xin giao làm chủ đầu tư, giấy chứng nhận đầu tư). Mình không hiểu cần phải làm gì với Sở này, ai đã làm qua giải thích giúp mình với và hồ sơ yêu cầu những gì nữa?
thanks

hungvina16

Thành viên rất tuyệt vời
Bạn sẽ tiến hành các bước :
1.Chấp thuận lần đầu cho nhà đầu tư nghiên cứu lập dự án đầu tư tại địa điểm xác định.
2. Thẩm định, phê duyệt/trình phê duyệt dự án đầu tư ( nếu có)
3. Cấp giấy Chứng nhận đầu tư đối với dự án có vốn đầu tư trong nước.
Hồ sơ cụ thể tham khảo tại :
http://www.hapi.gov.vn/portals/default.aspx?portalid=8&tabid=198&docid=712

E

Echxanhdihoc

Guest
Chào cả nhà,
Công trình của mình đã có thỏa thuận xong với Sở QHKT, mình phải làm già với sở KHĐt và hồ sơ cần những gì ( Xin giao làm chủ đầu tư, giấy chứng nhận đầu tư). Mình không hiểu cần phải làm gì với Sở này, ai đã làm qua giải thích giúp mình với và hồ sơ yêu cầu những gì nữa?
thanks

Nghiên cứu QĐ 217/2006/QĐ-UBND, 22/2007/QĐ-UBND của Thành phố Hà Nội cũ và triển khai trước khi quá muộn:D.

Chúc may mắn:x.

nguyenduong171

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Chào cả nhà,
thanks
Nếu dự án của bạn không thuộc nguồn vốn ngân sách nhà nước thì thủ tục liên quan đến Sở KHĐT chỉ xin đăng ký dự án đầu tư hoặc cấp giấy chứng nhận đầu tư.
Còn nếu dự án thuộc nguồn vốn ngân sách nhà nước thì liên quan rất nhiều từ giai đoạn chuẩn bị đầu tư, thực hiện đầu tư và kết thúc dự án như trình thẩm định phê duyệt dự án, bố trí kế hoạch vốn, báo cáo giám sát thực hiện dự án đầu tư,...

khanh3010vn

Thành viên mới
bạn nào có Quyết định số 22/2007 của UBND Thành Phố Hà Nội ngày 9/02/2007 gửi cho mình với. Mình đang rất cần