Xin hỏi về lương dự kiến khi lập DAĐT

spring86

Thành viên nhiều triển vọng
Em đang làm đồ án TN về lập dự án đầu tư xây dựng công trình. Đó là một tòa nhà có khối đế 3 tầng làm trung tâm thương mại, 2 tòa nhà 15 tầng (1 tòa làm Văn phòng cho thuê và tòa còn lại làm Chung cư cao cấp) và có 2 tầng hầm.

• Em muốn nhờ anh chị giúp chỉ giúp em cơ sở nào để em có thể dự kiến khá sát thực tế về số lượng cán bộ, công nhân viên khi dự án đi vào vận hành.

• Và thêm vào đó là mức lương của cán bộ, công nhân viên có cơ sở nào để xác nhận không ạ?
Em được biết lương cơ bản giờ khoảng 540.000 VND. Ta nhân với hệ số lương bao nhiêu đó sẽ ra được lương của người ta. Nhưng hệ số bao nhiêu em căn cứ vào đâu ạ? Bữa làm đồ án Kinh tế XD 2, bọn em có xác định bậc thợ để tính lương. Vậy giờ làm dự án đầu tư, em đâu có sẵn bậc lương ạ. Mà chỉ dự kiến ví dụ: 1 giám đốc, 1 or 2 phó giám đốc, x kế toán, y kĩ thuật, z bảo vệ, m nhân viên tạp vụ, ..... .
Ví dụ nhân viên trông giữ xe 2 tầng hầm của tòa nhà, em tìm hiểu thực tế ở Bệnh viện Đa Khoa Đà Nẵng, và biết ước chừng số lượng. Và được biết lương của nhân viên trông giữ xe khoảng 1,5tr - 2tr.

• Các anh chị đã kinh qua thực tế và nằm lòng các văn bản pháp luật, nên xin chỉ giúp em với ạ.
Em xin cảm ơn!