Xin hướng dẫn quyêt toán công trình xây dựng

phamlien260188

Thành viên mới
Công ty em mới thành lập, em là kế toán mới ra trường, công ty em chuyên làm về tư vấn thiết kế,giám sát, thi công công trình. Nhưng em chưa biết cách quyết toán cuối năm như thế nào để nộp cho CQ thuế? Ai biết giúp em với, cảm ơn nhiều. thanglienthong@gmail.com

tranhaiduongvc11

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Công ty em mới thành lập, em là kế toán mới ra trường, công ty em chuyên làm về tư vấn thiết kế,giám sát, thi công công trình. Nhưng em chưa biết cách quyết toán cuối năm như thế nào để nộp cho CQ thuế? Ai biết giúp em với, cảm ơn nhiều. thanglienthong@gmail.com

Chào em! Cảm ơn em đã đặt câu hỏi để anh em thảo luận trên GXD.
Sau khi kết thúc năm tài chính, doanh nghiệp có trách nhiệm lập báo cáo quyết toán thuế, nộp cho cơ quan thuế theo đúng qui định và hoàn toàn chịu trách nhiệm trư­ớc pháp luật về số liệu do mình báo cáo. Vấn đề này em có thể tham khảo các thông tư, nghị định hướng dẫn của Bộ Tài chính, tiếp nữa em có thể tham gia trao đổi trên diễn đàn kế toán, hỏi các anh chị kế toán trưởng mà em quen biết em ạ. Công tác quyết toán cuối năm với cơ quan thuế phức tạp, mất nhiều thời gian và vất vả em ạ.