173 Hàm của Excel

chinhnd

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
L

laptopmong

Guest
Giới thiệu các 173 hàm và các ví dụng minh họa của Excel. Rất tiện cho các bạn học và làm quen Excel. Mời bạn click vào đường link dưới đây để download tài liệu xin cảm ơn

chinhnd

Add: các bạn thân mến tài liệu share lên cho các bạn do vô tình up len host kinh doanh nên có trục trặc vì các đường links đôi khi có kèm popup quảng cáo, khuyến cáo các anh chị trước khi sử dụng.

chinhnd

Bạn ơi đây là host kinnh doanh nen có đôic hút phiền phức. Code ở ngay bên cạnh đó, bạn ghi vào ô yêu cầu đúng theo các chữ cái hoặc chữ số nó hiện ra là được. Có thể mạng của bạn chậm nên nó chưa kịp hiện ra thôi. CHúc bạn thành công.

hiepnga.nga

Thành viên mới
Bác nào có hàm excel nào ma chuyển được từ số sang ký tu không làm ơn cho em xin với?
VD: 340000 -> Ba trăm bốn mươi nghìn đồng

P

phamvanchieu.57

Guest
Hàm Excel chuyển đổi từ số ra ký tự (chữ):
="Bằng chữ : " &doc_sovnd(E65;1)
Trong đó :E65 là ô có ghi số cần chuyển, số 1 sau dấu ; là kiểu chữ sử dụng, bạn có thể chọn 1 hoặc 2 hoặc 3)

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao

bonsalanh

Thành viên mới
minh gui file tang ban ne

Bác nào có hàm excel nào ma chuyển được từ số sang ký tu không làm ơn cho em xin với?
VD: 340000 -> Ba trăm bốn mươi nghìn đồng

mình gui cho ban file do bạn coi có giống file như ban muốn không

File đính kèm

• TienichExcel.zip
    197 KB · Đọc: 1.166
N

nguyentridung

Guest
khi tải phẩn 173 hàm excel về thì tớ phải chọn fon chữ nào để đọc được. tớ tải về nó chuyển thành fon chữ arial, tớ đổi sang fon vntime rồi mà không được. Các bạn giúp tớ với nhé!