Add-in Thống kê thép trên Excel 2007 & 2010

ptlong04x1

Thành viên có triển vọng
Thân chào ae! Mời ae người dùng thử add-in thống kê thép trong Excel do mình viết, chạy trong Excel 2007 & 2010.
Hướng dẫn sử dụng:
+ Các bạn add file [TkExcel.xlam] vào Excel, sau khi add xong Excel sẽ có thêm tab [TKT 1.0].
+ Lưu ý quan trọng: không chèn dòng, chèn cột trong bảng tính có sẵn của chương trình.
+ Bắt đầu tạo bảng thống kê thép bằng cách click [Thêm bảng mới].
+ Click [Thêm] để thêm thanh từ thư viện bằng cách chọn mã số từ cửa thư viện bung ra bên cạnh --> Click [Thêm] 1 lần nữa để hoàn tất.
+ Nhập thông tin ở các ô có màu nền nhạt, các ô màu đậm đã có sẵn công thức; phần ghi chú nếu không muốn dùng, bạn có thể click [Ẩn/Hiện ghi chú] để ẩn đi.
+ Chọn 1 hay nhiều số hiệu thanh, click [Chèn], [Thay], [Xoá] để thực hiện. Tương tự với các chức năng [Copy], [Di chuyển], [Sắp xếp].
+ Đứng tại ô bất kỳ, click [Lọc giá trị] để lọc ra các thanh có cùng giá trị với ô đang chọn --> chọn tiếp các ô cần thay đổi giá trị như Đường kính, chiều dài nối (để thấy chiều dài nối click [Ẩn/Hiện ghi chú] để mở ra phần ghi chú chung) --> click [Nhập liệu nhanh] để nhập số liệu cho các ô vừa chọn.
+ Sau khi nhập liệu đầy đủ, click [Tổng hợp thép] để xem kết quả.

Xử lý khi in ấn:
+ Khi in các bảng thống kê, click [Định dạng CK tự động] để xoay dọc tên và số CK], khi thao tác thống kê nên đưa về dạng hiển thị ban đầu để tốc độ xử lý được nhanh hơn bằng cách click lại vào [Định dạng CK tự động]. Tương tự, có thể chọn các ô chứa tên hoặc số CK để [Định dạng CK thủ công].
+ Có thể chèn thêm các khung tên vào 1 sheet mới sau đó Copy và Paste picture as Link để trình bày trang in có khung tên ngay trong Excel hoặc copy sang Autocad thì tuỳ bạn.

Chỉnh sửa thư viện, tạo mới, thêm bớt hình dạng thanh:
+ Click [Đóng/Mở CSDL] để mở ra thư viện có sẵn, dùng các tính năng của Excel bạn có thể tạo riêng cho mình 1 thư viện thanh bằng Border hoặc Shape, có thể chia sẻ giữa mọi người để làm phong phú thêm thư viện tuỳ ý bạn.
+ Lưu ý, sau khi mở thư viện ra, bạn không được sử dụng chức năng Save của Excel mà phải dụng nút [Lưu CSDL] để lưu, sau đó click lại [Đóng/Mở CSDL] để đóng thư viện.

Add-ins chỉ cần add vào Excel là chạy, không cần đăng ký nữa mọi người nhé. Bạn nào chia sẻ hay sửa code nhớ vui lòng ghi rõ nguồn gốc nhé.

File đính kèm

• TkExcel.rar
    164,9 KB · Đọc: 2.696

ptlong04x1

Thành viên có triển vọng
Các bạn đã test qua có thể cho mình biết ý kiến được không. Thank!

xuantrungxd89

Thành viên có triển vọng
Website
www.giaxaydung.vn
Mình có làm theo hướng dẫn, nhưng khi click nút đăng ký thì nó báo lỗi run-time error '53', không biết có gửi đến được hay không, mail mình là xuantrungxd89@gmail.com. Thank bạn nhiều nhé !

ptlong04x1

Thành viên có triển vọng
Mình có làm theo hướng dẫn, nhưng khi click nút đăng ký thì nó báo lỗi run-time error '53', không biết có gửi đến được hay không, mail mình là xuantrungxd89@gmail.com. Thank bạn nhiều nhé !

Lỗi này để mình xem lại đã nhé, có gì mình sẽ trả lời bạn sau.

tuan123321

Thành viên mới
ô hay quá nhỉ, không biết dùng có tiện k các bạn nào cho ý kiến nhỉ

fdkgenie

Thành viên mới
Bạn kích hoạt cho mình địa chỉ mail: fdkgenie@gmail.com nhé. Mình sẽ dùng thử và sẽ có góp ý thêm sau. Cám ơn bạn

quangtrinh_xd3

Thành viên mới
phần mềm của bạn rất hay,mình đã xem qua,nhưng khi đăng kí kích hoạt mình bị lỗi run time error .mail cua minh là ngoquangtrinhxd@gmail.com ,bạn xem xet giùm hoặc fix lỗi này nhé

l20

Thành viên mới
Gửi Chủ Thớt,
Em đã tải về dùng thử rồi, rất thuận tiện, nhưng theo em chủ thớt thêm nhiều loại hình dạng cốt thép nữa.

Last edited by a moderator:

dhuong123456

Thành viên có triển vọng
Em chào anh @ptlong04x1 ạ.
Em có tải file về và add vào cell nhưng báo lỗi không đọc được. Mong anh giúp đỡ, em cảm ơn

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
@dhuong123456 khi em chạy file này, ban đầu sẽ không thấy gì ở Excel, nhưng em chú ý kỹ Excel của em bây giờ có thêm 1 menu TKT 1.0. Em kích vào đó và kích vào Thêm bảng mới...

vugiangduc

Thành viên mới
Bạn Long ở chỗ nào của Huế đấy. Cho mình xin sđt lúc nào rảnh alo cà phê xin chỉ giáo với.

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
File này của Mr Long chạy cùng với phần mềm QLCL GXD hoặc Dự toán GXD hoặc Dự thầu GXD, Quyết toán GXD đều rất tốt. Cách sử dụng:
1. Bạn cứ chạy phần mềm GXD như bình thường
2. Khi đang làm, bạn cần thống kê cốt thép, bạn mở tiện ích do Mr Long post nói trên ra, sẽ thấy có thêm menu TKT 1.0
3. Bạn kích vào menu đó và kích vào Thêm bảng mới. Bạn sẽ thấy có thêm 1 sheet thống kê thép vào file GXD.
4. Bạn nhập số liệu thống kê thép như bình thường, sau đó kết nối số liệu thống kê vào các bảng tính của GXD>

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới