Chiết tính đơn giá bằng Excel, tạo cơ sở dữ liệu phần mềm dự toán

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Trong bài này bạn sẽ học được cách chiết tính đơn giá công trình. Một nghiệp vụ vô cùng quan trọng của người cán bộ đo bóc khối lượng lập dự toán.
Đồng thời bạn cũng được hướng dẫn một số kiến thức về Excel chuyên ngành dự toán (TA đặt ra môn này), kết nối với phần mềm Dự toán GXD.
Các bạn tải file đính kèm nhé.
Tất cả các nghiệp vụ đo bóc khối lượng lập dự toán từ cơ bản đến chuyên sâu này được TA thổi hồn vào Dự toán GXD.

Bài sau sẽ tìm hiểu về xác định giá vật liệu đến hiện trường, bảng lương nhân công, giá ca máy.
Từ các số liệu trên đưa vào Cơ sở dữ liệu của Dự toán GXD thế nào - nghiệp vụ này cũng rất quan trọng nếu bạn muốn làm dự toán chuyên nghiệp, ít công sức, năng suất cao...

File đính kèm

• Chiet tinh don gia xay dung cong trinh.rar
    53,6 KB · Đọc: 3.762

dacphong_cvdt

Thành viên mới
Cám ơn Bác Thế Anh

Em Cám ơn Bác Thế Anh rất nhiều - Chúc Bác Khoẻ - hôm nào mời Bác trà đá Wife nhé?

huyanh90

Thành viên mới
bài viết rất hay, cảm ơn bác nhiều. mong bác đưa thêm nhiều ứng dụng trong excel trong việc lập dự toán.

tr hoan

Thành viên nhiệt tình
Chào anh NguyentheAnh
dùng cách gì để khi gõ mã đơn giá sẽ có đày đủ nội dung công việc chi tiết đơn giá vật liệu máy, nhân ông nếu không có code vậy
Cám ơn

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới