Cho em hỏi về đồ án Kết cấu thép 1!

ductrungyp

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Em đang làm bài tập lớn kết cấu thép 1"Thiết kế mạng dầm thép có kích thước lưới cột 4,2x12,2m, chịu hoạt tải 2,2 T/m2'' Trong phần tính toán sàn em chưa biết chọn nhịp sàn như thế nào cho hợp lý???. giả sử em chọn 10 nhịp x 1,22 m có được không ạ? Vì em đọc tham khảo mấy bài tập lớn thường chọn nhịp bản sàn chẵn thôi như ls=1m hay 1,5m. Nhưng đề bài của em thầy cho nhịp dầm 12,2 nên em không biết chọn như thế nào? Mong mọi người chỉ giúp em với! Em cảm ơn!:confused:
Chọn modun 1m đi. 2 biên còn lại 0.6m như vậy có ok không? Trong kết cấu thép chỉ là chọn cho thỏa điều kiện bền và ổn định là được. Vấn đề là chọn cái gì, như thế nào cho hợp lí, tiết kiệm.

Em cũng nghĩ đến cách chọn như thế nhưng nếu chọn thế này thì có 2 sơ đồ tính cho dầm đơn giản với L=1m và L=0,6m không được tổng quát, vậy kiểm tra điều kiện bền và ổn định theo sơ đồ nào thì hợp lý??? có gì mấy anh hướng dẫn em với

Em đang làm bài tập lớn kết cấu thép 1"Thiết kế mạng dầm thép có kích thước lưới cột 4,2x12,2m, chịu hoạt tải 2,2 T/m2'' Trong phần tính toán sàn em chưa biết chọn nhịp sàn như thế nào cho hợp lý???. giả sử em chọn 10 nhịp x 1,22 m có được không ạ? Vì em đọc tham khảo mấy bài tập lớn thường chọn nhịp bản sàn chẵn thôi như ls=1m hay 1,5m. Nhưng đề bài của em thầy cho nhịp dầm 12,2 nên em không biết chọn như thế nào? Mong mọi người chỉ giúp em với! Em cảm ơn!:confused:
Ban tham khao cai nay xem co giup duoc gi cho ban ko nhe. Nếu bạn gần trường ĐH kiến trúc HN qua đó mua quyển hướng dẫn đồ án KCT 1 nhé bạn đọc sẽ dễ hiểu hơn.

File đính kèm

• Do an thép 1.doc
    1 MB · Đọc: 502