Chứng chỉ năng lực hành nghề của công ty thi công công trình cấp 4 quy định ở đâu?

Congtytnhhtuantrang

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Tham gia
5/8/14
Bài viết
37
Điểm tích cực
6
Điểm thành tích
6
Có Thông tư , nghị định nào bắt buộc nhà thầu thi công xây lắp công trình cấp 4 phải có chứng chỉ hành nghề không thưa các chuyên gia, vấn đề đang tranh cãi cho những doanh nghiệp cấp siêu nhỏ ạ. Gxd tư vấn và chỉ rõ những nội dung điều khoản giúp những nhà thầu siêu nhỏ về băn khoăn này với
 

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Tham gia
6/7/07
Bài viết
4.029
Điểm tích cực
6.335
Điểm thành tích
113
Về vấn đề năng lực hành nghề được quy định ở các văn bản sau:
- Nghị định số 59/2015/NĐ-CP của Chính phủ về quản lý dự án đầu tư xây dựng
- Nghị định số 100/2018/NĐ-CP ngày 16/07/2018 của Chính phủ về sửa đổi, bổ sung, bãi bỏ một số quy định về điều kiện đầu tư kinh doanh thuộc các lĩnh vực quản lý nhà nước của Bộ Xây dựng
- Thông tư 08/2018/TT-BXD Hướng dẫn một số nội dung về chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng, chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng
Cụ thể vấn đề bạn hỏi quy định tại Điều 1, Khoản 20, 21,... và Khoản 32. Theo đó:

1. Tổ chức phải có đủ điều kiện năng lực theo quy định khi tham gia hoạt động xây dựng: đ) Thi công xây dựng công trình.
...
 

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Nắp ga, song chắn rác Gang, Composite
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới

Top