Đổi hồ sơ công trình cũ lấy phần mềm dự toán GXD

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Để giúp các thành viên cả nước có nguồn tư liệu để tham khảo, học tập, từ đó nâng cao chất lượng công tác đo bóc khối lượng lập dự toán xây dựng công trình.

TA đề xuất ý tưởng: Đổi khóa cứng phần mềm Dự toán GXD lấy HỒ SƠ DỰ TOÁN CÔNG TRÌNH.

05 hồ sơ dự toán công trình đổi lấy 01 khóa cứng, bản quyền sử dụng phần mềm Dự toán GXD, bảo hành, hướng dẫn sử dụng, cập nhật khi có phiên bản mới.

Số lượng
:
10 khóa cứng sẽ được đổi cho đến hết (về lý thuyết sẽ có 50 hồ sơ cho các đồng nghiệp đang tìm hiểu về dự toán).

Điều kiện:
1. Có thể là bất kỳ công trình gì: Dân dụng, Công nghiệp, Giao thông, Thủy lợi hoặc Hạ tầng kỹ thuật.
2. Hồ sơ đầy đủ, hoàn chỉnh, rõ ràng gồm: File dự toán mở được bằng Excel, bảng khối lượng, bản vẽ Cad, thuyết minh, tài liệu liên quan...
3. Công trình không đơn giản quá, thể hiện đủ 6 nội dung chi phí: Gxd, Gtb, Gqlda, Gtv, Gk, Gdp.
4. Có thể là hồ sơ quyết toán và bản vẽ hoàn công.
5. Chưa có trên diễn đàn www.giaxaydung.vn, không trùng lặp của thành viên khác.
6. TA sẽ xem xét các hồ sơ gửi đến và loại bỏ những hồ sơ không đạt yêu cầu, có thông báo rộng rãi trên diễn đàn.

Cách đổi:
- Bạn gửi lên diễn đàn chia sẻ với các đồng nghiệp để tham khảo.
- Hoặc nếu lớn quá xin up lên trang chia sẻ file rồi gửi link hoặc gửi email cho TA hoặc chuyển đĩa CD cho TA.
- TA sẽ gửi khóa cứng đến tận tay bạn và gửi email khóa mềm cho bạn.

Nếu bạn có file hồ sơ dự toán công trình đã thực hiện xong xin đừng để cũ trên máy tính rồi virus ăn mất. Hãy giúp cho thế hệ đi sau có nguồn tài liệu tham khảo. Vừa sở hữu phần mềm Dự toán GXD vừa đóng góp vì sự phát triển của ngành, đào tạo thế hệ đi sau, hãy dành thời gian giúp chúng tôi các bạn đồng nghiệp nhé.

DỰ TOÁN GXD ĐẶT LỢI ÍCH CHUNG LÊN TRƯỚC.

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Mặc dù chưa kịp xem xét hết các nội dung, TA đã giao cho các đồng nghiệp tại phòng tư vấn công ty Giá Xây Dựng kiểm tra hồ sơ các công trình các bạn gửi lên.
Tuy nhiên, để gửi lời chân thành cảm ơn nhiệt huyết của các bạn đối với cộng đồng, các đồng nghiệp đo bóc khối lượng, lập dự toán - TA và Công ty CP Giá Xây Dựng sẽ gửi tặng ngay 4 thành viên đầu tiên hưởng ứng chủ đề này 04 sản phẩm Dự toán GXD gồm bao bì, khóa cứng, phiếu bảo hành:
vietdung_tht
tuananhce03
damtvxd
tuanap

Các bạn nhắn tin địa chỉ cho TA để chuyển nhân viên Công ty Giá Xây Dựng gửi chuyển phát bộ sản phẩm Dự toán GXD nhé (nhớ cả số điện thoại). Bạn tuanap xin dành thời gian gửi thêm chia sẻ những bản vẽ theo lời hứa của bạn nhé.

Còn nguyên 06 sản phẩm Dự toán GXD nữa, các đồng nghiệp của TA mong muốn được tham khảo hồ sơ dự toán các công trình giao thông (cầu, đường), công nghiệp, thủy lợi, hạ tầng kỹ thuật hoặc các dự toán lắp đặt, chế tạo thiết bị, hệ thống ME, an ninh, phòng cháy chữa cháy (khác dân dụng đi một chút). Rất mong tiếp tục nhận được sự chia sẻ.

vietdung_tht

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Gửi anh Thế Anh địa chỉ của em

Mặc dù chưa kịp xem xét hết các nội dung, TA đã giao cho các đồng nghiệp tại phòng tư vấn công ty Giá Xây Dựng kiểm tra hồ sơ các công trình các bạn gửi lên.
Tuy nhiên, để gửi lời chân thành cảm ơn nhiệt huyết của các bạn đối với cộng đồng, các đồng nghiệp đo bóc khối lượng, lập dự toán - TA và Công ty CP Giá Xây Dựng sẽ gửi tặng ngay 4 thành viên đầu tiên hưởng ứng chủ đề này 04 sản phẩm Dự toán GXD gồm bao bì, khóa cứng, phiếu bảo hành:
vietdung_tht
tuananhce03
damtvxd
tuanap

Các bạn nhắn tin địa chỉ cho TA để chuyển nhân viên Công ty Giá Xây Dựng gửi chuyển phát bộ sản phẩm Dự toán GXD nhé (nhớ cả số điện thoại). Bạn tuanap xin dành thời gian gửi thêm chia sẻ những bản vẽ theo lời hứa của bạn nhé.

Còn nguyên 06 sản phẩm Dự toán GXD nữa, các đồng nghiệp của TA mong muốn được tham khảo hồ sơ dự toán các công trình giao thông (cầu, đường), công nghiệp, thủy lợi, hạ tầng kỹ thuật hoặc các dự toán lắp đặt, chế tạo thiết bị, hệ thống ME, an ninh, phòng cháy chữa cháy (khác dân dụng đi một chút). Rất mong tiếp tục nhận được sự chia sẻ.

Địa chỉ của em là:
Trương Việt Dũng
Địa chỉ:

Khả Lễ- Võ Cường- Thành phố Bắc Ninh- Tỉnh Bắc Ninh

Điện thoại:
01258843738
Rất cám ơn anh

Last edited by a moderator:

tamky

Thành viên nhiều triển vọng

File đính kèm

• Du toan.rar
    987,9 KB · Đọc: 544

tamky

Gởi các bạn công trình đường.

Đây là công trình giao thông ở tỉnh Khánh Hòa
Tất cả các file bản vẽ có trong này:
http://www.mediafire.com/?4xdip5kde7jfu68
chúc thành công.

File đính kèm

• Phan chia KL cty 504 va cty 505.xls
    794 KB · Đọc: 267

tuananhce03

<font color="red">Thành viên BQL Diễn đàn</font>
vietdung_tht
tuananhce03
damtvxd
tuanap

Cảm ơn anh Thế Anh rất nhiều. Hiện em đang lập dự toán phần mềm GXD của anh một công trình em đang thiết kế kết cấu.
Phiên bản mà em nhận được là từ đề tài: gửi tên địa chỉ để được nhận phần mềm dùng thử.
Em dùng thì em thấy đây là phần mềm tuyệt vời nhất, đúng ý em nhất. Phần mềm đã khắc phục những điểm yếu của các phần mềm khác. Em xin chỉ ra một số điểm nổi bật mà so với những chương trình khác mà em đã dùng:
- Chuyển đổi PC40 rất dễ dàng (vì trong miền Nam chỉ dùng PC40; hay so với ACITT nếu dùng PC40 phải load lại dữ liệu PC40)
- Font chữ UNICODE rất dễ dùng mà phổ biến. (So với các phần mềm khác dùng font TCVN (.vnarial : Delta; VNI-Helve Condense: Hitosoft)
- Nhập khối lượng rất dễ dàng.
- Cập nhật mới nhất những hệ số
- Giao diện dễ sử dụng, không phải chỉnh lại các font menu (Đối với ACITT, Delta em rất dị ứng với những cái này)
Còn nhiều những thú vị nữa mà em chưa biết hết những tính năng mới nhất.

Em đang xài phần mềm mà sợ anh Thế Anh chỉ cho 30 dòng như trong Delta.
Nay anh đã ưu ái tặng em phần mềm thì em xin chân thành cảm ơn.
Địa chỉ của em:
Phạm Tuấn Anh - Ban Dự án
Tổng công ty Phát triển Khu công nghiệp (SONADEZI)
Số 1 - Đường 1 - Khu công nghiệp Biên Hòa 1 -TP Biên Hòa - tỉnh Đồng Nai
ĐT: 061.8860561 Fax: 061.8860573 Website: www.sonadezi.com.vn
Email: tuananhce03@gmail.com
Mobile: 0936.360746

tuan7788

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Website
dinhphutuan.come.vn
Công trình điện

Ém các công trình điện, lần trước anh thế anh yêu cầu công trình điện và giao thông, hạng tầng em có mâý công trình này các bác tham khảo nhé
http://www.mediafire.com/?80fjzo3re5eld8u

tuan7788

Website
dinhphutuan.come.vn

tuan7788

Website
dinhphutuan.come.vn

tuan7788

Website
dinhphutuan.come.vn

tuan7788

Website
dinhphutuan.come.vn

tuan7788

Website
dinhphutuan.come.vn
HT1: http://www.mediafire.com/?key9g26tb68e9t5
HT2: http://www.mediafire.com/?ehfq75u9ccow8ha
CT3:http://www.mediafire.com/?2257ekt5plm7iq6

rất mong được BQL diễn đàn xem sét hồ sơ công trình của em, em rất chân thành cảm ơn BQL đã có một diễn đàn bổ ích này rất mong được sự đóng góp của BQL
đây là địa chỉ của em:
Họ và tên: Đinh Phú Tuấn
Đ/C:Tiên Du- Bắc Ninh
SĐT: 0919597093
Email: dinhphutuan279@gmail.com
Xin chân thành cảm ơn

Các công trình điện của em phải dùng phần mềm: COREL DRAW để mở, các bạn lưu ý nhé.

tamky

Em xin gởi lên thêm công trình

Đây là công trình Huyện Quế Sơn, tỉnh Quảng Nam (pass giải nén: 11111)
http://www.mediafire.com/?4gs2kx8c39o52t9
Thêm công trình thuộc tỉnh Quảng Nam.
http://www.mediafire.com/?frm75431luwbtfh
Em đã gởi lên được 5 công trình, em cũng xin BQT diễn đàn xem xét, trong thời gian tới em sẽ bổ sung thêm cho các bạn trong diễn đàn tham khảo. Trong quá trình tham khảo có gì sai sót xin BQT cùng các bạn thông cam. Em xin chân thành BQT diễn đàn.

thanhminhna

Thành viên rất triển vọng
Em gửi tiếp các bác 1 cụm công trình nữa: gồm 1 CNSH và 3 thủy lợi nha. Các bác cứ xem xét và thank nhiệt tình cho em có khí thế :x. ah, em post vẫn là công trình ở Hà giang nha!

File đính kèm

• BAN VE CUM CONG TRINH CNSH+ THUY LOI XA NGHIA THUAN.rar
    1,1 MB · Đọc: 476
  • BAN VE CUM CONG TRINH CNSH+ THUY LOI XA NGHIA THUAN - 2.rar
    809,8 KB · Đọc: 389
  • BAN VE CUM CONG TRINH CNSH+ THUY LOI XA NGHIA THUAN - 3.rar
    1,2 MB · Đọc: 507
  • DU TOAN CUM CONG TRINH CNSH+ THUY LOI XA NGHIA THUAN.rar
    1 MB · Đọc: 469
  • DU TOAN CUM CONG TRINH CNSH+ THUY LOI XA NGHIA THUAN -2.rar
    699,6 KB · Đọc: 385

tamky

Công trình giao thông.

Em xin gởi lên BQT cũng như anh em trong diễn đàn này công trình giao thông để tham khảo, có gì sai sót xin bỏ qua.
http://www.mediafire.com/?uxzz3u74dllr104
Rất mong được sự quan tâm của BQT diễn đàn cùng các bạn.

thanhphong2011

Thành viên mới
Văn bản số 1462 /UBND ngày 24/6/2010 của UBND Tỉnh Quảng Bình hướng dẫn điều chỉnh dự toán XDCT thie

Văn bản số 1462 /UBND ngày 24/6/2010 của UBND Tỉnh Quảng Bình hướng dẫn điều chỉnh dự toán XDCT theo mức lương tối thiểu chung từ 01/01/2010

File đính kèm

• VB 1462UBND ngay 2462010 cua UBND tinh Quang Binh - HD Dieu chinh du toan.rar
    1,2 MB · Đọc: 252

tuan7788

Website
dinhphutuan.come.vn

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới