Đọc số tiền thành chữ - viết hoàn toàn bằng công thức cơ bản excel - không macro

lemanhhungnkc

Thành viên mới
Nếu file dự toán, quyết toán,... của bạn cần "đọc số tiền thành chữ" mà bạn chưa kịp tìm hiểu về macro, bạn có thể dùng tạm file đọc số tiền thành chữ này. Nó được viết hoàn toàn bằng các công thức cơ bản của excel - không macro - không bị hỏng khi diệt virus. Chúc các bạn thành công!

File đính kèm

• STC - Doc so thanh chu.rar
    204,4 KB · Đọc: 1.440
  • STC - Doc so thanh chu.xls
    394,5 KB · Đọc: 1.763

JAYCHOU

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
ủa sao sang sheet khác đọc ko đc nhỉ?.................................................

lemanhhungnkc

Thành viên mới
Đọc số tiền thành chữ

ủa sao sang sheet khác đọc ko đc nhỉ?.................................................

Nếu bạn muốn hiển thị kết quả đọc số cho nhiều lần, ở các sheet khác nhau thì bạn phải dùng nhiều ô kết quả đọc số.
Tác giả đã để sẵn 5 ô kết quả đọc số cho mỗi loại font chữ (Unicode, TCVN và VNI).
Như vậy, bạn có thế đọc kết quả cho 15 ô số khác nhau rồi đó bạn.

ndunghuong

Thành viên năng động
lắm chuyện, lại còn bắt gửi mail xin mã, vào google cho nhanh thiếu gì

nguyentu123456

Thành viên có triển vọng
Tang A E file excel hoan toan dung ham, chac khong dung hang, tu viet. Cac ban bo sung them cho hoan thien, Ca nhan da chinh sua rat nhieu minh nghi la du dung.

File đính kèm

• Dich so ra chu.xls
    39 KB · Đọc: 685

ndunghuong

Thành viên năng động
Tang A E file excel hoan toan dung ham, chac khong dung hang, tu viet. Cac ban bo sung them cho hoan thien, Ca nhan da chinh sua rat nhieu minh nghi la du dung.

Thanks bạn, nhưng cái của bạn không sài được rồi
Ví dụ:
- Gõ dưới 1tr ->chỉ hiện lệ chữ đồng chẵn
- gõ chẵn 5tr nó đọc: "năm triệu,,không trăm lẻ nghìn đồng chẵn"; cứ chẵn triệu là đọc vậy
.......................
Nói chung là không sài nổi

nguyentu123456

Thành viên có triển vọng
Duoi 1 tr van doc binh thuong day chu, nhung neu tron so chan thi van bi loi. Xu ly la viet them, bo sung them vao phan dieu kien la ngon thoi. Toi thu nghiem danh bat ky thay dc la thoi. Thuc ra gop them chu de thoi chu toi dung Tien ich Excell dung cho tien. O bo sung nua mat cong.

nobita1988

Thành viên mới
Một điều đáng nói ở đây.Khi đã sử dụng phần mềm thì không cần thiết phải sử dụng các hàm đó chứ các bác.Chả nhẽ lại sử dụng phần mềm rồi vẫn phải đọc số ra chữ mà có mỗi việc đó mà phần mềm k làm đc thì làm đc cái j nữa?
Em thấy hoang mang rồi đấy.
Em đang tìm bản dùng thử của GXD mà chẳng tìm thấy ở đâu.Ai có cho em xin nhé.

buratino1703

Thành viên có triển vọng
Đã share cho anh em down về rồi còn bắt gửi mail để nhận mã mới sử dụng được, bó tay!

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới