“Hồ sơ yêu cầu – Hồ sơ đề xuất” trong chỉ định thầu tư vấn

dungkt1

Thành viên năng động
Mình đang cần lập hồ sơ đề xuất cho dịch vụ tư vấn khảo sát và thiết kế quy hoạch cụm công ngịiệp theo Nghị định 85/2009. Bạn nào chỉ giúp mình cách làm với. Nghe nói theo nghị định 85/2009 thì gói thầu DV tư vấn dưới 500tr thì không phải lập hồ sơ đề xuất - không biết có phải không?

Đúng rồi đấy bạn ah, trên cơ sở nội dung và giá dự thầu được phê duyệt,bên mời thầu soạn dự thảo hợp đồng và thương thảo thôi.
Điều 41:
2. Quy trình chỉ định thầu rút gọn đối với gói thầu tư vấn, mua sắm hàng hóa và xây lắp có giá gói thầu không quá 500 triệu đồng được thực hiện theo trình tự sau đây:
a) Bên mời thầu căn cứ vào mục tiêu, phạm vi công việc và giá gói thầu được phê duyệt trong kế hoạch đấu thầu chuẩn bị và gửi dự thảo hợp đồng cho một nhà thầu được chủ đầu tư xác định có đủ năng lực và kinh nghiệm đáp ứng yêu cầu của gói thầu. Nội dung dự thảo hợp đồng bao gồm các yêu cầu về phạm vi, nội dung công việc cần thực hiện, thời gian thực hiện, chất lượng công việc cần đạt được và giá trị tương ứng;
b) Trên cơ sở dự thảo hợp đồng, bên mời thầu và nhà thầu được đề nghị chỉ định thầu tiến hành thương thảo, hoàn thiện hợp đồng làm cơ sở để ký kết hợp đồng;
c) Sau khi thương thảo, hoàn thiện hợp đồng, bên mời thầu trình chủ đầu tư phê duyệt kết quả chỉ định thầu và ký kết hợp đồng với nhà thầu.

P

PHAM HONG HAI DN

Guest
Về Hồ sơ yêu cầu

Cám ơn bạn đã Hướng dẫn, chỉ bảo cho những người chưa rành về quản lý dự án, quản lý đầu tư xây dựng.
Nhưng đáng tiếc là vẫn chưa thấy file mẫu Hồ sơ yêu cầu hoặc Hồ sơ mời thầu dịch vụ tư vấn.

vinhnd83

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Cám ơn bạn đã Hướng dẫn, chỉ bảo cho những người chưa rành về quản lý dự án, quản lý đầu tư xây dựng.
Nhưng đáng tiếc là vẫn chưa thấy file mẫu Hồ sơ yêu cầu hoặc Hồ sơ mời thầu dịch vụ tư vấn.
File mẫu Hồ sơ mời thầu Bộ Kế hoạch đã ban hành rùi. Bạn căn cứ vào đặc thù của gói thầu của mình mà sửa đổi cho phù hợp. (Hiện tại Bộ KHĐT đang tiến hành rà soát lại các mẫu Hồ sơ liên quan đến đấu thầu do Bộ ban hành cho phù hợp với NĐ85/2009/NĐ-CP). Nên hiện giờ vẫn phải dùng mẫu Hồ sơ theo NĐ 58/2008/NĐ-CP).
Ngoài ra bạn cần đọc thêm mấy tài liệu sau: Luật xây dựng, Luật đấu thầu, Nghị định 85/2009/NĐ-CP, Nghị định 12/2009/NĐ-CP, Thông tư 06/2007/TT-BXD... là bạn có thể viết được rùi.

Chúc bạn thành công!

File đính kèm

• QD 1048-2008-BKH Mau ho so moi thau dich vu tu van.doc
    632,5 KB · Đọc: 686
Last edited by a moderator:
D

dongtauvn

Guest
Hồ sơ mời thầu

Chào diễn đàn!
Tôi đang cần một bộ hồ sơ mời thầu trong lĩnh vực giám sát thi công đóng tàu, bạn nào có gì liên quan share giùm nhé! Thanks!

hoang_van72

Thành viên mới
Bác nào có hồ sơ đề xuất về tư vấn giám sát công trình điện hạ thế thì cho em xin mẫu 1 bộ các bác đã làm nhé. thanhkyu nhui

imagine

Thành viên nhiều triển vọng
Mình đang làm Hồ sơ yêu cầu để chỉ định thầu Tư vấn khảo sát thiết kế lập BVTC công trình cầu, dựa theo mẫu QĐ 1048/ 2008/BKH. Trong mẫu này không có mục Bảng tiên lượng, mình muốn làm như xây lắp, lấy dự toán khảo sát thiết kế được duyệt, bỏ phần đơn giá ra để làm Tiên lượng chỉ định thầu Tư vấn khảo sát thiết kế có được không? Mình xem thử mấy mẫu Hồ sơ yêu cầu trên diễn đàn không thấy có Bảng tiên lượng mời thầu khảo sát thiết kế, vậy căn cứ vào đâu Nhà thầu đưa ra được Đề xuất tài chính.

phuong01002

Mình đang làm Hồ sơ yêu cầu để chỉ định thầu Tư vấn khảo sát thiết kế lập BVTC công trình cầu, dựa theo mẫu QĐ 1048/ 2008/BKH. Trong mẫu này không có mục Bảng tiên lượng, mình muốn làm như xây lắp, lấy dự toán khảo sát thiết kế được duyệt, bỏ phần đơn giá ra để làm Tiên lượng chỉ định thầu Tư vấn khảo sát thiết kế có được không? Mình xem thử mấy mẫu Hồ sơ yêu cầu trên diễn đàn không thấy có Bảng tiên lượng mời thầu khảo sát thiết kế, vậy căn cứ vào đâu Nhà thầu đưa ra được Đề xuất tài chính.

Đang cần lựa chọn nhà thầu tư vấn khảo sát thiết kế thì lấy đâu ra dự toán khảo sát thiết kế được duyệt để lập bảng tiên lượng mời thầu hả bạn?

kcstung

Thành viên rất năng động
Website
www.intad.vn
Theo ý kiến của mình!

Đang cần lựa chọn nhà thầu tư vấn khảo sát thiết kế thì lấy đâu ra dự toán khảo sát thiết kế được duyệt để lập bảng tiên lượng mời thầu hả bạn?
Theo mình hiểu thì ở đây bạn đó nói đến Dự toán công tác khảo sát thiết kế. Cái này CĐT phải lập dựa trên Nhiệm vụ khảo sát đã được phê duyệt. Dự toán này là cơ sở để trình phê duyệt giá gói thầu và KHĐT của gói thầu khảo sát.

Last edited by a moderator:

imagine

Theo mình hiểu thì ở đây bạn đó nói đến Dự toán công tác khảo sát thiết kế. Cái này CĐT phải lập dựa trên Nhiệm vụ khảo sát đã được phê duyệt. Dự toán này là cơ sở để trình phê duyệt giá gói thầu và KHĐT của gói thầu khảo sát.
Chuẩn chuẩn, mình ở Ban QLDA trước đây thì cứ trình Dự toán khảo sát, có dự toán rồi gọi Tư vấn đến xem hồ sơ năng lực, kí hợp đồng là xong. Bây giờ nhìn nhận trên quan điểm chỉ định thầu là đấu thầu 1 nhà thầu, gói này cũng lớn thế nên muốn làm Bảng Tiên lượng như xây lắp đưa vào Hồ sơ yêu cầu để tiện xem xét Đề xuất tài chính.
Mẫu 1048/BKH không có, mình tự ý đưa vào có sao không ạ

kcstung

Thành viên rất năng động
Website
www.intad.vn
KL Khảo sát được đưa ra trong "Phần thứ 4 - Điều khoản tham chiếu"

Chuẩn chuẩn, mình ở Ban QLDA trước đây thì cứ trình Dự toán khảo sát, có dự toán rồi gọi Tư vấn đến xem hồ sơ năng lực, kí hợp đồng là xong. Bây giờ nhìn nhận trên quan điểm chỉ định thầu là đấu thầu 1 nhà thầu, gói này cũng lớn thế nên muốn làm Bảng Tiên lượng như xây lắp đưa vào Hồ sơ yêu cầu để tiện xem xét Đề xuất tài chính.
Mẫu 1048/BKH không có, mình tự ý đưa vào có sao không ạ
Theo như mình đã làm HSMT gói thầu KS thì phần KL khảo sát được đề cập đến trong "Phần thứ 4 - Điều khoản tham chiếu". KL này được xác định dựa trên Nhiệm vụ KS đã được phê duyệt.

nguyenvansonxd

Thành viên mới
Xin mẫu hồ sơ yêu cầu chỉ định thầu lập dự án

- Tôi đang cần lập hồ sơ yêu cầu chỉ định thầu lập dự án đầu tư xây dựng nhà chung cư, Bác nào có mẫu hồ sơ yêu cầu cho tôi xin? mail của tôi nguyenvansonxd@gmail.com xin cảm ơn nhiều !

thanhtuan1410

Mẫu đánh giá hồ sơ đề xuất

:xMình có cái mẫu này ai dùng được thì dùng vậy

File đính kèm

• KQ.doc
    219 KB · Đọc: 605
  • bien_ban_mo_thau-01.doc
    45,5 KB · Đọc: 447

thanhtuan1410

Mẫu hồ sơ yêu cầu chỉ định thầu lập dự án

- Tôi đang cần lập hồ sơ yêu cầu chỉ định thầu lập dự án đầu tư xây dựng nhà chung cư, Bác nào có mẫu hồ sơ yêu cầu cho tôi xin? mail của tôi nguyenvansonxd@gmail.com xin cảm ơn nhiều !
hồ sơ yêu cầu lập dự án, bác nào dùng được thì dùng:-w

File đính kèm

• HSYC TKCS xa Sen Thuong.doc
    496 KB · Đọc: 691

thanhtuan1410

Xin mẫu hồ sơ đề xuất thiết kế lập dự án công trình dân dụng

Theo như mình đã làm HSMT gói thầu KS thì phần KL khảo sát được đề cập đến trong "Phần thứ 4 - Điều khoản tham chiếu". KL này được xác định dựa trên Nhiệm vụ KS đã được phê duyệt.
Mình cũng đang làm hồ sơ đề xuất về gói thầu tư vấn lập dự án xây dựng về dân dụng, bạn có mẫu nào cho mình xin được không? vì mình cũng đang vướng hồ sơ lắm

tran dinh giang

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Mình cũng nói thêm rằng:
Hiện nay Chính phủ ban hành nghị định 85/2009/NĐ-CP
Thì giá trị tư vấn <500 triệu thì không cần phải lập hồ sơ yêu cầu và hồ sơ đề xuất.
2. Quy trình chỉ định thầu rút gọn đối với gói thầu tư vấn, mua sắm hàng hoá và xây lắp có giá gói thầu không quá 500 triệu đồng được thực hiện theo trình tự sau đây:
a) Bên mời thầu căn cứ vào mục tiêu, phạm vi công việc và giá gói thầu được phê duyệt trong kế hoạch đấu thầu chuẩn bị và gửi dự thảo hợp đồng cho một nhà thầu được chủ đầu tư xác định có đủ năng lực và kinh nghiệm đáp ứng yêu cầu của gói thầu. Nội dung dự thảo hợp đồng bao gồm các yêu cầu về phạm vi, nội dung công việc cần thực hiện, thời gian thực hiện, chất lượng công việc cần đạt được và giá trị tương ứng;
b) Trên cơ sở dự thảo hợp đồng, bên mời thầu và nhà thầu được đề nghị chỉ định thầu tiến hành thương thảo, hoàn thiện hợp đồng làm cơ sở để ký kết hợp đồng;
c) Sau khi thương thảo, hoàn thiện hợp đồng, bên mời thầu trình chủ đầu tư phê duyệt kết quả chỉ định thầu và ký kết hợp đồng với nhà thầu.

[FONT=&quot][/FONT]

phiama

Thành viên mới
e hỏi tí, thế HSYC trong chỉ định thầu có cần quy định về miên phong và quy định mở hồ sơ không? theo e thì đã chỉ có một đơn vị tham gia thì cần gì niêm phong nữa

thanhtungxd

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
e hỏi tí, thế HSYC trong chỉ định thầu có cần quy định về miên phong và quy định mở hồ sơ không? theo e thì đã chỉ có một đơn vị tham gia thì cần gì niêm phong nữa

Chào bạn! HSYC vẫn phải quy định về niêm phong như bình thường. Bạn có thể tham khảo mẫu HSYC chỉ định thầu xây lắp trong thông tư 04/2010/TT-BKH. Bạn có thể tìm và download thông tư này trên diễn đàn.
Thân!

S

samnguyen1969

Guest
Rất cảm ơn bạn.

có cái này các bạn coi dùng được thì dùng nhé:D cái này tôi thấy cũng hơi dài dòngn nhưng thôi có còn hơn không.

nganha258

Thành viên mới
Cần mẫu hồ sơ đề xuất xây dựng dân dụng

Mình mới tham gia diễn đàn, mình đang cần làm một bộ hồ sơ đề xuất trong lĩnh vực xây dựng dân dụng. Đây là lần đầu tiên mình làm hồ sơ đề xuất nên chưa có kinh nghiệm, mọi người ai có mẫu thì giúp mình với. Cảm ơn mọi người nhiều!

pro_mouse

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Mình mới tham gia diễn đàn, mình đang cần làm một bộ hồ sơ đề xuất trong lĩnh vực xây dựng dân dụng. Đây là lần đầu tiên mình làm hồ sơ đề xuất nên chưa có kinh nghiệm, mọi người ai có mẫu thì giúp mình với. Cảm ơn mọi người nhiều!
Mình có một mẫu cuả công trình nhà cấp IV nè. Bạn tham khảo nhé. Hy vọng thời gian tới bạn sẽ đóng góp thật nhiều cho GXD. Chúc bạn thành công :x

File đính kèm

• HSYC-HSDX CTDD.rar
    409,4 KB · Đọc: 1.145