Mẫu hợp đồng thi công dự án

• Khởi xướng My Kieu
  • Ngày gửi
M

My Kieu

Guest
Chào mọi người,

Hiện nay em đang cần hợp đồng thi công dự án về Electrical Sign Board. Nhưng em không phải là dân trong ngành xây dựng nên em không rành lắm. Vậy em nhờ mọi người giúp cho em hợp đồng này cả tiếng anh và tiếng việt được không ạh? Em xin chân thành cám ơn mọi người.

My Kieu

H

Hugolina

Guest
Bạn Mykieu thân mến,

Bạn chưa nói rõ là gói thầu của bạn của nước ngoài hay của VN, đấu thầu theo thông lệ quốc tế hay theo Luật Đấu thầu của Việt Nam.

Thường thì trong Hồ sơ mời thầu đã có mẫu hợp đồng rồi. Trong các hồ sơ mời thầu theo thông lệ quốc tế thì cái mà mình hiểu là "hợp đồng" đó là một cái "contract agreement/thỏa thuận hợp đồng " rất ngắn, bằng một trang giấy, còn "hợp đồng" là bao gồm toàn bộ cả HSMT, HSDT văn bản trao đổi, thương thảo....). Còn thỏa thuận hợp đồng theo Luật đấu thầu của VN thì theo mẫu nó khoảng 6 - 7 trang, bạn có thể tham khảo văn bản số 2508/BXD-VP ngày 26/11/2007 của Bộ XD về mẫu hồ sơ mời thầu xây lắp để soạn và dịch cho phù hợp.
[FONT=&quot]
[/FONT]

M

My Kieu

Guest
Mẩ Hợp Đồng Thi Công Dự Án Sign Board

Bên công ty em đang chuẩn bị ký hợp đồng với đối tác về dự án lắp dặt Sign Board. Nhưng em không biết chi tiết như thế nào cũng như những điều khoản trong hợp đồng.
Anh chị giúp em cụ thể được không ạh?

Em cám ơn nhiều

My Kieu