Một số kiến thức tin học cơ bản Kỹ sư QS Quantity Surveyor và kỹ sư dự toán cần nắm bắt

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Một số kiến thức tin học cơ bản Kỹ sư QS Quantity Surveyor và kỹ sư dự toán cần nắm bắt

Khi làm việc nếu không nắm mấy thứ này thì bạn có thể gặp 1 số phiền toái không đáng có: với máy tính, với phần mềm và các file công việc tạo ra.

Khi giảng trên lớp tôi thấy nhiều bạn vẫn còn rất rà rờ, điều này làm tôi thấy tiếc cho các bạn, bởi các bạn học sẽ kém năng suất, chậm tiếp thu hoặc bỏ lỡ nhiều điều khác. Vì vậy, tôi viết tài liệu này chia sẻ trước với bạn trước khi đi học Kỹ sư QS GXD hoặc bất kì lớp nào tại Công ty CP Giá Xây Dựng.
Các Kỹ sư QS Quantity Surveyor và Kỹ sư dự toán tải lài liệu về xem, thực hành theo để chuẩn bị trước. Khi đi học bạn sẽ không phải bận tâm về những điều này nữa, tập trung học tập những điều quý giá hơn. Vì trên lớp Kỹ sư QS Quantity Surveyor của GXD các thầy cô chia sẻ với bạn rất nhiều kiến thức, kinh nghiệm... phải tranh thủ thời gian để mà tiếp thu, hấp thụ.

Video sau cũng rất cần cho Kỹ sư QS Quantity Surveyor và kỹ sư dự toán. Học ngấu nghiến nhé. Đừng trông đợi vào một công việc tốt hơn. Công việc tốt hơn chỉ đến khi bạn giỏi giang hơn. Hãy học tập nỗ lực, làm việc chăm chỉ và thông minh để tạo ra một bản thân tốt hơn.

Bạn hãy nghe 1 học viên Kỹ sư QS là kỹ sư công trường nhiều năm kinh nghiệm rồi chia sẻ:

Nếu bạn thấy cần chia sẻ thêm về vấn đề gì nữa về tin học văn phòng, tin học cơ bản cho kỹ sư hãy comment bên dưới, tôi sẽ viết chỉ dẫn thêm nhé.

File đính kèm

• gxd.edu.vn-mot-so-van-de-co-ban-ve-may-tinh-Ky-su-QS-can-hieu-ro.pdf
    1,2 MB · Đọc: 1.012

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Hãy trau dồi những kỹ năng điêu luyện của bạn, không chỉ đến khi lên lớp học, mà phải từ khâu chuẩn bị.

Nhiều bạn đi học lớp Kỹ sư QS và Kỹ sư dự toán chưa được hiệu quả là bởi vì thao tác máy tính chưa quen, nhập dữ liệu còn chậm. Ở trên lớp học Kỹ sư QS hoặc Dự toán công trình thì không đủ thời gian dạy bạn thêm cả kỹ năng nhập dữ liệu hoặc chờ bạn rà rờ. Để bạn học hiệu quả hơn và góp vào thành tích chung của cả lớp, bạn hãy chuẩn bị trước nhé. Chuẩn bị kỹ càng, thắng lợi sẽ lớn hơn, học tập và thu hoạch được nhiều hơn.
Bạn hãy nghe 1 học viên Kỹ sư QS là kỹ sư giám sát đã đi công trường nhiều năm chia sẻ:

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Hãy trau dồi cách ăn nói và vốn từ của bạn. Nhiều nghiên cứu khoa học nghiêm túc đã chỉ ra: Người giỏi ăn nói, giao tiếp thì khả năng kiếm tiền cũng tốt. Bạn cứ Google mà xem, trên cafebiz.vn có bài Không cần phải bàn cãi nữa, khoa học đã chứng minh muốn kiếm được tiền thì phải biết chém gió.

Tập viết, luyện comment nghiêm túc, luyện đánh máy và trình bày văn bản cũng là những kỹ năng rất quan trọng.

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Có nhiều chuyên gia lương vài ngàn đô chỉ có mỗi kỹ năng giỏi Excel. Bản thân tôi thành công nhiều cùng GXD là do giỏi ứng dụng Excel (lưu ý giỏi ứng dụng Excel khác với giỏi Excel).
Trước khi đến lớp học Kỹ sư QS GXD bạn hãy xem kỹ các video này trước nhé. Chắc chắn bạn sẽ tham dự khóa học hiệu quả hơn, gặt hái nhiều thu hoạch hơn.
Học nhanh Excel cho người mới bắt đầu từ số 0. Zero từ A-Z.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới