Những lý do bạn chọn phần mềm Quản lý tài liệu xây dựng GXD - Document Controller

GXD JSC

Công ty CP Giá Xây Dựng
Những lý do bạn chọn phần mềm Quản lý tài liệu xây dựng GXD - Document Controller

1. Phần mềm Quản lý tài liệu xây dựng GXD một Document Controller chuyên nghiệp giúp bạn tiết kiệm được 1 lượng lớn thời gian trong đời.
Theo thống kê, với cách quản lý tài liệu truyền thống: 1 kỹ sư mất 10% thời gian để đọc 1 thông điệp, nhưng mất gấp 5 lần đó để tìm tài liệu (tức là 50% thời gian để tìm tài liệu) và mất 10 phút để lưu 1 tài liệu.
Nhiều lần trong đời bạn sẽ "phát rồ người" vì không tìm thấy 1 file tài liệu nào đó. Sử dụng Phần mềm Quản lý tài liệu xây dựng GXD là 1 Document Controller chuyên nghiệp như 1 thư ký hay trợ lý riêng của bạn sẽ giúp bạn tiết kiệm được nhiều thời gian trong đời. Thời gian luôn là thứ quý giá nhất, 1 phút trôi qua tiền tỷ cũng không mua lại được.

cach-quan-ly-tai-lieu-truyen-thong-ton-nhieu-thoi-gian-so-voi-phan-mem-quan-ly-tai-lieu.jpg

2. Phần mềm Quản lý tài liệu xây dựng GXD giúp bạn cập nhật chế độ, chính sách mới nhất
Bạn biết đó, việc cập nhật các Nghị định, Thông tư các quy định của pháp luật về xây dựng và pháp luật có liên quan của GXD trên các diễn đàn, mạng xã hội rất tốt. Nhưng bây giờ còn tốt hơn nữa, bạn sẽ có ngay người thư ký giữ tài liệu cho bạn ngay trong máy tính, có cập nhật gì sẽ báo luôn để bạn không bị lạc hậu...

3. Phần mềm Quản lý tài liệu xây dựng GXD giúp bạn làm việc khoa học, mạch lạc
Tác giả là người làm việc khoa học và nhiều thành công trong nghề xây dựng, tham gia nhiều dự án đầu tư xây dựng lớn nhỏ trên phạm vi cả nước. Hiểu được sự "mông lung" và "bừa bộn" của rất nhiều người khi tham gia vào các dự án xây dựng, kể cả người có kinh nghiệm lẫn mới vào nghề. Những gì tác giả đã "trả giá" sẽ được lập trình trong phần mềm Quản lý tài liệu xây dựng GXD giúp bạn đi nhanh hơn mà tránh được nhiều các "trả giá" đó.
Ví dụ: Nhiều người không ý thức được phải lưu hồ sơ, cập nhật CV, đến lúc cần đến để làm Chứng chỉ hành nghề, tìm tài liệu loạn lên, nhiều bạn lại phải chạy vạy, xin xỏ... Sử dụng phần mềm Quản lý tài liệu GXD bạn sẽ được tác động, có các hướng dẫn, chỉ dẫn để bạn tránh rất nhiều "khổ tâm" như nêu trong ví dụ.

4. Giúp bạn đi cùng xu thế thời đại, không có nguy cơ bị đứng ra ngoài cuộc chơi:
Xu thế thời đại của ngành xây dựng là BIM. Có nhiều nơi trên thế giới đã ứng dụng BIM 8D, 9D. Nhưng phổ biến thế giới sẽ là BIM 5D. Bạn và tôi không nên đứng ngoài xu thế đó. Bạn sẽ không cảm thấy khó khăn về công nghệ nữa, mọi thứ sẽ từ từ, dần dần ngấm vào và dẫn dắt bạn để hiểu và nắm dần về BIM 5D, về Cloud, về Teamworks, về collaboration trong dự án xây dựng.
Các Kỹ sư GXD nghiên cứu về ứng dụng BIM trong xây dựng tại Việt Nam, những gì nghiên cứu được cũng đưa vào Phần mềm Quản lý tài liệu xây dựng GXD một Document Controller:
- Nội dung quản lý tài liệu, hồ sơ dự án, bản vẽ thiết kế xây dựng, phiên bản tài liệu, đánh mã tài liệu, link tài liệu... là nội dung rất quan trọng trong BIM
- Cứ nghiên cứu dần dần về BIM, vỡ vạc được điều gì chúng tôi liền cập nhật vào phần mềm

5. Phần mềm Quản lý tài liệu GXD giúp bạn kế thừa 1 gia tài về kiến thức và kinh nghiệm:
Được thừa kế tài sản kếch xù không phải là điều quý sao?
Nhiều năm làm việc trong nghề xây dựng, tham gia các dự án xây dựng, thực hiện các công việc lập hoặc thẩm định / thẩm tra. Các kiến thức, kinh nghiệm nhiều năm tích lũy được sử dụng để phát triển Phần mềm Quản lý tài liệu xây dựng GXD đúc kết nhiều quy trình, nội dung, biểu mẫu... để bạn sử dụng, mà nếu không có phần mềm thì bạn lại phải vắt óc, vắt công sức ra để chế. Bản chất công việc của bạn là chế ra các tài liệu sản phẩm mà.

6. Một Document Controller giúp bạn không còn phải đỏ mắt tìm tài liệu nữa:
Khi làm dự án xây dựng cần rất nhiều mẫu, nhiều khi tìm mẫu trong các thông tư nghị định mất rất nhiều thời gian. Đọc thông tư nghị định biểu mẫu lại liên thông với thông tư văn bản (phải đọc kỹ thông tư nghị định mới có thể làm chuẩn) nên mình có hướng dẫn giải thích luôn. Kinh phí anh/em mua phần mềm Quản lý tài liệu GXD sẽ để trả lương cho các kỹ sư giỏi, am hiểu chỉ có ngồi nghiên cứu, biên soạn chuẩn mẫu cho anh em dùng.

7. Tài liệu tham khảo, video hướng dẫn sử dụng được biên soạn công phu giúp bạn dễ ứng dụng vào công việc

8. Bạn được chia sẻ và thông cảm với sự vất vả trong công việc:

Nhóm tác giả phát triển phần mềm cũng làm việc trong các dự án xây dựng giống như bạn. Nên thấu hiểu, đồng cảm và chia sẻ những khó khăn của công việc.
- Chúng tôi tư vấn đầu tư xây dựng và có cả giảng dạy, có am hiểu về thủ tục, trình tự đầu tư xây dựng. Các kiến thức này được gửi gắm tinh hoa vào phần mềm, khi bạn sử dụng là bạn kế thừa luôn.
- Chúng tôi có thể tư vấn cho bạn đến bước công việc nào, cần tài liệu gì, biểu mẫu nào, quy định ở đâu, cái nào đúng quy định...
- Quy trình thực hiện các công việc, về quản lý dự án, về quản lý tiến độ, về quản lý chi phí xây dựng

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới