Thảo luận về các mẫu hợp đồng

• Khởi xướng phongthuong
  • Ngày gửi

trinhvanluc

Thành viên có triển vọng
Xin mẫu hợp đồng lập nhiệm vụ và đồ án quy hoạch

Bác nào có hợp đồng lập nhiệm vụ quy hoạch và lập đồ án quy hoạch chi tiết khu công nghiệp Tỉ lệ 1/500 không
Các bác share giup??????

H

Huongmit

Guest
Mình có cả Mẫu hợp đồng tư vấn quản lý dự án theo Công văn số 99/2008/BXD ngày 17/1/08 dạng pdf, minh post đây, ai có nhu cầu thì tải nhé và hai mẫu hợp đồng thi công xây dựng và tư vấn thiết kế dạng file word (có một số từ lỗi, mọi người chú ý sửa giùm)

File đính kèm

• Mau HD tu van QLDA (PMC) theo công văn số 99-2008-BXD-ngay 17-1-08.pdf
    407 KB · Đọc: 956
  • Mẫu hợp đồng thi công xây dựng -CV2508-2007-BXD.doc
    424,5 KB · Đọc: 1.144
  • Mẫu hợp đồng tư vấn thiết kế - Cong van 2507 của BXD .doc
    148,5 KB · Đọc: 1.045

vdkhoa2007

Thành viên có triển vọng
Xin mẫu hợp đồng EPC, Turnkey

Cá nhân mình nghĩ việc thực hiện tổng thầu là rất nguy hiểm, lợi không bằng hại.

Nếu bạn vẫn cần mẫu thì gửi cho mình địa chỉ mail.

p/s: Bạn xem lại hộp thư, hôm trước bạn có cũng tìm tài liệu gì đó, mình gửi PM mà bị báo là hộp thư của bạn bị đầy.

Xin gửi cho mình để tham khảo với nhé, địa chỉ email: khoachinhhieu@yahoo.com. Cám ơn nhiều

huongtl

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Ban oi, minh dang rat can mot mau HD tong thau XD thuy dien, ban lam on gui cho minh theo dia chi: Halienvn2000@yahoo.com.
Cam on ban nhieu!

Về hợp đồng tổng thầu xây dựng thủy điện mình không có mẫu nào cụ thể. Chỉ có mẫu chung của EVN. Các bạn tham khảo tạm vậy nhé. Còn về hợp đồng tổng thầu mẫu mình vẫn chưa nhận được bản nào từ bạn BK01 cả. Không biết là do lỗi gửi file hay do bạn chưa gửi cho mình.

File đính kèm

• Tong thau xay lap thuy dien.rar
    196,8 KB · Đọc: 941
N

ndp

Guest
Gửi cho em một bản hợp đồng EPC với nhé anh, nếu anh có mẫu hồ sơ dự thầu theo hình thức EPC thì cho em xin luôn nhé: dphuong732002@yahoo.com
Cám ơn anh trước nhé!

N

nhathyco

Guest
Mình biết cái các bác cần.

Mình biết cái các bác cần.Nhưng mình không biết phải gởi cho các bác sao hết.Bác nào chỉ mình load file lên mạng cái.Vi mình cũng rất bận thông cảm nhé.

L

labyrinth

Guest
Mẫu hợp đồng lập dự án

Tại diễn dàn này, mình đã thấy dc các mẫu Hợp đồng tư vấn QLDA, xây lắp, thiết kế của BXD ban hành, nhưng không biết BXD có ban hành mẫu hợp đồng tư vấn lập dự án đầu tư xây dựng không nhỉ?
Mình đang dùng mẫu hợp đồng thiết kế (theo vb 2507) để điều chỉnh thành hợp đồng tư vấn lập dự án đầu tư xây dựng, tuy nhiên có rất nhiều điều khoản không phù hợp và phải chỉnh sửa rất công phu và mất thời gian. Bạn nào hiểu biết về vấn đề này thì chỉ giúp mình với. Cảm ơn rất nhiều

D

DLinh76

Guest
thuế VAT hợp đồng tư vấn là bao nhiêu

Tôi đang phải làm hợp đồng tư vấn lập dự án, lập hồ sơ mời thầu mua sắm thiết bị, nhưng tìm mãi không thấy văn bản tài liệu nào quy định mức thuế GTGT đối với hợp đồng tư vấn là bao nhiều, Mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo giúp tôi.
Bác nào có mẫu hợp đồng tư vấn kiểu đó có thể cho tôi xin được không?
Rất mong được các bác quan tâm, giúp đỡ.
Xin cảm ơn các bác trước.

H

Huongmit

Guest
Một số lưu ý về HĐ tư vấn lập dự án

Tôi đang phải làm hợp đồng tư vấn lập dự án, lập hồ sơ mời thầu mua sắm thiết bị, nhưng tìm mãi không thấy văn bản tài liệu nào quy định mức thuế GTGT đối với hợp đồng tư vấn là bao nhiều, Mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo giúp tôi.
Bác nào có mẫu hợp đồng tư vấn kiểu đó có thể cho tôi xin được không?
Rất mong được các bác quan tâm, giúp đỡ.
Xin cảm ơn các bác trước.
Mức thuế GTGT đối với hợp đồng tư vấn là 10%
Hiện nay thì Bộ xây dựng mới chỉ ban hành mẫu hợp đồng tư vấn thiết kế và hợp đồng tư vấn QLDA, bạn có thể dựa vào mẫu hợp đồng tư vấn thiết kế để soạn thảo HĐ tư vấn lập dự án hoặc tự soạn thảo một HĐ tư vấn với các điều khoản của một hợp đồng thông thường
Bạn tham khảo hợp đồng này nhé, nội dung khá đầy đủ, ngoài ra phần giá bạn tính toán dựa trên công văn 1751 và tổng mức đầu tư (khái toán). Phần này bạn nên để giá tạm tính, sau khi được duyệt thì lập biên bản quyết toán -> xác định giá chính xác của hợp đồng dựa trên tổng mức đầu tư được duyệt./.

File đính kèm

• 3.HĐTV Lập dự án (25-4-08).doc
    57 KB · Đọc: 1.086
Last edited by a moderator:
T

tvxd2007

Guest
xin gấp mẫu hợp đồng liên danh thiết kế

:)) Hiện nay em rất cần " Mẫu hợp đồng liên danh thiết kế công trình" . Bác nào có cho mình xin gấp. Chân thành cảm ơn !
Email: giathanhco07@yahoo.com

N

ngoctiep272

Guest
Xin mẫu hợp đồng BT, BOT, BTO

Cơ quan minh hiện đang triển khai nhiều dự án trên, mà mình không có mẫu, giúp mình với

T

Taczan

Guest
Cơ quan minh hiện đang triển khai nhiều dự án trên, mà mình không có mẫu, giúp mình với
Mình cũng đang rất cần mẫu Hợp đồng BT, bạn nào có cho mình xin 1 file mẫu nhé. Cám ơn nhiều nhiều.

N

nguyency

Guest
Mình gửi một số mẫu hợp đồng trước đầy đã có và của các công trình mình làm, có gì xin mọi người góp ý nhé!Tuy nhiên các hợp đồng này theo thông tư 02/2005 của BXD.
Bạn có hợp đồng thiết kế không? gửi mình mẫu hợp đồng tham khảo với

Last edited by a moderator:
T

Thangiang

Guest
mình muốn xin mẫu hợp đồng BT , bạn nào có share cho mình với
Thanks

TuanHung_tvlc

Thành viên rất triển vọng
x(
Bác nào có mẫu hợp đồng khảo sát, lập dự án, thiết kế theo 06/2007/TT-BXD, vì mẫu theo hướng dẫn quá dài. Xin cảm ơn các bác nhiều.

TuvanXD246

Cựu Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
Bác nào có hợp đồng lập nhiệm vụ quy hoạch và lập đồ án quy hoạch chi tiết khu công nghiệp Tỉ lệ 1/500 không
Các bác share giup??????
Bạn căn cứ mẫu hợp đồng tư vấn mới ban hành, sửa các điều khoản cho phù hợp với công việc của bạn là ổn thôi.
Mẫu hợp đồng tư vấn mới đã có trên diễn đàn tại đây:
http://giaxaydung.vn/diendan/thanh-...oi-cua-bo-xay-dung-moi-cong-bo.html#post22029