Thảo luận về các mẫu hợp đồng

• Khởi xướng phongthuong
  • Ngày gửi

hoahoangttd3

Thành viên nhiều triển vọng
Xin mẫu hợp đồng thuê nhân công

Chào các bạn. Mình đang có vướng mắc thế này không biết phải giải quyết thế nào. Chủ đầu tư đã có phê duyệt kế hoạch đấu thầu theo hình thức chỉ định thầu. (gói thầu thuê nhân công đào, lắp đất móng cột), giá trị <100triệu. Theo các bạn mình phải lập hồ sơ yêu cầu hay chỉ làm làm hợp đồng thuê nhân công thôi. Nếu bạn nào có mẫu hợp đồng cho minh xin với. Cám ơn.

M

minhtuong

Guest
Chào các bạn. Mình đang có vướng mắc thế này không biết phải giải quyết thế nào. Chủ đầu tư đã có phê duyệt kế hoạch đấu thầu theo hình thức chỉ định thầu. (gói thầu thuê nhân công đào, lắp đất móng cột), giá trị <100triệu. Theo các bạn mình phải lập hồ sơ yêu cầu hay chỉ làm làm hợp đồng thuê nhân công thôi. Nếu bạn nào có mẫu hợp đồng cho minh xin với. Cám ơn.

Bạn thực hiện theo khoản 10, điều 41 Nghị định 58/2008/ND-CP:

10. Đối với các gói thầu có giá gói thầu dưới 150 triệu đồng, khi áp dụng hình thức chỉ định thầu cần thực hiện theo trình tự sau đây:
a) Bên mời thầu căn cứ vào mục tiêu, phạm vi công việc và giá gói thầu được phê duyệt trong kế hoạch đấu thầu chuẩn bị và gửi dự thảo hợp đồng cho nhà thầu được đề nghị chỉ định thầu. Nội dung dự thảo hợp đồng bao gồm các yêu cầu về phạm vi, nội dung công việc cần thực hiện, thời gian thực hiện, chất lượng công việc, dịch vụ, hàng hoá cần đạt được và giá trị tương ứng;
b) Trên cơ sở dự thảo hợp đồng, bên mời thầu và nhà thầu được đề nghị chỉ định thầu tiến hành thương thảo, hoàn thiện hợp đồng làm cơ sở để ký kết hợp đồng;
c) Sau khi thương thảo, hoàn thiện hợp đồng xong, bên mời thầu trình chủ đầu tư phê duyệt kết quả chỉ định thầu và ký kết hợp đồng với nhà thầu.

A

anh hung nghia hiep

Guest
Xin mẫu HĐ Tư vấn lập BC KT KT XDCT

Có ai có mẫu HĐ Tư vấn lập Báo cáo Kinh tế kỹ thuật xây dựng công trình không ? chia sẻ cho mọi người với. Tôi định áp dụng mẫu HĐ Thiết kế xây dựng công trình có được không nhỉ?
Mong mọi người giúp đỡ.

TuvanXD246

Cựu Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
Có ai có mẫu HĐ Tư vấn lập Báo cáo Kinh tế kỹ thuật xây dựng công trình không ? chia sẻ cho mọi người với. Tôi định áp dụng mẫu HĐ Thiết kế xây dựng công trình có được không nhỉ?
Mong mọi người giúp đỡ.
Bạn có thể áp dụng mẫu hợp đồng kèm theo văn bản số 2507/BXD-VP ngày 26/11/2007 của Bộ xây dựng cho các trường hợp: Thiết kế lập báo cáo KTKT, thiết kế bản vẽ thi công các công trình.
Tùy theo công việc và bước thiết kế, bạn có thể thay đổi nội dung các điều khoản cho phù hợp.
tham khảo thêm chủ đề tương tự tại đây:
http://giaxaydung.vn/diendan/thanh-...hop-dong-moi-cua-bo-xay-dung-moi-cong-bo.html

V

Văn hoá

Guest
về mẫu HĐ tư vấn

Chào bạn anh Hùng nghĩa Hiệp!
Mình có mẫu này bạn xem và áp dụng cho phù hợp nhé.
Chúc bạn thành công!

@malsoni810: Bạn vui lòng bổ sung File đính kèm. Thân chào

A

anh hung nghia hiep

Guest
Chào bạn anh Hùng nghĩa Hiệp!
Mình có mẫu này bạn xem và áp dụng cho phù hợp nhé.
Chúc bạn thành công!
Sao không thấy file nào nhỉ. gửi cho tôi đi, tôi đang cần. Cảm ơn nhiều!

vinhrocker

Thành viên mới
Mình đang dùng mẫu này, bạn xem thử xem có dùng được hay không nhé

File đính kèm

• Hop dong lap BCKTKT (mau).doc
    120,5 KB · Đọc: 814
H

hoangquang

Guest
Mình đang lập hồ sơ mời thầu một số gói thầu về bảo hiểm xây dựng và tư vấn giám sát nhưng chưa biết lấy theo mẫu nào, bạn nào biết thì mách giùm cho mình với, nếu có thì cho mình xin một bản để tham khảo, cố gắng giúp mình nhé.

hoahongden

Thành viên mới
ai co mẫu hợp đồng tư vấn lập dự án, cho mình xin với. Cảm ơn nhiều!

T

tupmu

Guest
Tôi đang thực hiện Dự án Quản lý và xử lý chất thải rắn theo hình thức đấu thầu EPC. Tôi rất cần tham khảo mẫu hồ sơ mời thầu cho loại hình HĐ EPC. Ban nào có cho tôi xem tham khảo với. email của tôi: tupmu@gmail.com. Trân trọng cảm ơn!

L

lawyeranhtuan

Guest
Minh dang muon co mot hop dong tong thau EPC, neu ai mau in vui long cho minh mot ban nhe. Nhan the co ai giai thich giup minh viec nguoi lao dong nuoc ngoai lam o cong trinh can phai dap ung dieu kien gi, in giay phep o dau? Co gi gui cho minh thong tin theo dia chi nay nhe lawyeranhtuanbizlink@gmail.com . Cam on nha!

L

loanktt

Guest
ai có mẫu hợp đồng EPC cho mình xin voioooooooooooooooooo! cám ơn nhiều lắm. email của mình là lethicamloan_vn@yahoo.com.vn:))

Last edited by a moderator:

longhd

Thành viên có triển vọng
tôi đang cần mẫu hợp đồng tổng thầu EPC(dự án thuỷ điện thì tuyệt) và cả mẫu hồ sơ dự thầu, ai có xin gửi vào địa chỉ mail tôi là: longscudetto@yahoo.com, thanks.

Last edited by a moderator:

longhd

Thành viên có triển vọng
Nếu bác BK01 có mẫu hợp đồng tổng thầu EPC (công trình thủy điện thì tốt)và mẫu hồ sơ dự thầu cho tôi xin , tôi đang cần gấp, thanks. Địa chỉ mail của tôi là longscudetto@yahoo.com

sonviva

Thành viên mới
Hợp đồng tổng thầu EPC chăc phải la Hợp đồng rất phức tạp. Minh muốn nghiên cưu xem the nao, minh cũng đã tham gia soạn thảo nhiều loại hợp đồng, nhưng Hợp đồng EPC minh chưa lam. Ban nao co cho minh xin nha! Dịa chỉ Mail cua minh: sonviva@gmail.com
Cam ơn nhiều!

Namphung

Thành viên có triển vọng
Xin mẫu hợp đồng xây dựng

Hiện nay cơ quan em giao cho em đảm nhận soạn thảo bản hợp đồng trong đó có điều kiện chung và điều kiện cụ thể, em không rõ lắm về khoản này chỉ biết chút ít thôi. Bác nào có bản hợp đồng có đầy đủ điều kiện chung và ĐKCT của hợp đồng cho em xin để em tham khảo với! cảm ơn các bác

VMC

Thành viên đang trên đà lên hạng cực kỳ nhiệt tình
Website
www.vimeco.com
Câu hỏi của bạn chung chung quá! Đề nghị bạn nói rõ là bạn cần loại hợp đồng gì, trong lĩnh vực nào thì mọi người mới giúp được.

huyxalo

Thành viên năng động
Hiện nay cơ quan em giao cho em đảm nhận soạn thảo bản hợp đồng trong đó có điều kiện chung và điều kiện cụ thể, em không rõ lắm về khoản này chỉ biết chút ít thôi. Bác nào có bản hợp đồng có đầy đủ điều kiện chung và ĐKCT của hợp đồng cho em xin để em tham khảo với! cảm ơn các bác

bạn cho mình địa chỉ Email mình gửi cho. mình là thành viên mới nên không biết cách gửi file kèm.

D

diepathu

Guest
Các anh, chị có mẫu hợp đồng thử nghiệm, thí nghiệm vật liệu cho mình xin với.
Mình mới được giao nhiệu vụ lập hợp đồng trong trung tâm thí nghiệm nên mù mờ qua.
Cảm ơn mọi người nhiều.

thanhlong_kts

Thành viên có triển vọng
Xin mau hop dong lap nhiem vu qui hoach

Cac bac nao co mau hop dong lap nhiem vu qui hoach chi tiet 1/500 cho xin nhe
Các bác share giup??????[/QUOTE]