Tiếng anh chuyên ngành

vuongnt83

Thành viên mới
Tôi muốn mọi người góp ý cho mình và cho một vài kinh nghiệm để học và nói tốt tiếng anh.
Và tôi rất mong nhận được sự giúp đỡ của đàn anh, đàn chị trong việc trao đổi kinh nghiệm.
Cám ơn rất nhiều

Q

queenbee

Guest
Tôi muốn mọi người góp ý cho mình và cho một vài kinh nghiệm để học và nói tốt tiếng anh.
Và tôi rất mong nhận được sự giúp đỡ của đàn anh, đàn chị trong việc trao đổi kinh nghiệm.
Cám ơn rất nhiều

Thực ra kinh nghiệm để học và nói tốt tiếng Anh bạn có thể search trên mạng rất nhiều. Tuy nhiên, đây là trong mục tiếng Anh chuyên ngành, mình không rõ bạn đang nói đến tiếng Anh giao tiếp hay tiếng anh chuyên ngành? Nếu là tiếng Anh giao tiếp thì mình sẽ chuyển mục sang mục tiếng Anh giao tiếp để bạn trao đổi.

Ngoài ra, câu hỏi của bạn chung chung quá, muốn các cao thủ ở đây giúp bạn thêm kinh nghiệm thì cũng phải biết bạn đang ở trình độ nào, muốn học tiếng Anh với mục đích gì, có câu "Muốn biết bạn ở đâu mới chỉ đường cho bạn được". Bạn cần đưa câu hỏi rõ hơn hay các vấn đề trao đổi rõ hơn thì mọi người mới góp ý cho bạn được bạn nhé.