Xin bài mẫu bóc dự toán

Y

yougomy

Guest
là dân kinh tế, mình đang chuyển sang học làm dự toán.
mình đang học bóc tách, lập dự toán
các bạn cho mình xin bài mẫu (bản vẽ móng, áp đơn giá vào ntn), bóc khối lượng móng (móng gì cũng được :D)
xin cảm ơn nhiều

ban4_MinhHieu

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
các bạn cho mình xin bài mẫu (bản vẽ móng, áp đơn giá vào ntn), bóc khối lượng móng (móng gì cũng được :D)
xin cảm ơn nhiều
Móng thì có nhiều loại móng lắm bạn ạ. Bài mẫu thì mình không có đây, nhưng bóc khối lượng móng bạn cứ áp dụng công thức tính hình học mà mình đã học là ra thôi mà. Bạn có thể tính từng phần một của móng. Còn áp dụng đơn giá thì bạn xem ở định mức 24. Trong đó có đơn giá áp dụng cho tường loại móng.

moon85

Thành viên rất năng động
xin cảm ơn nhiều
Bạn thử tìm hiểu trong bản vẽ và dự toán này xem có giúp ích gì không nhé. Việc áp đơn giá cần có định mức và giá vật liệu, nhân công và máy. Mình nghĩ cần có 1 quá trình tìm hiểu chứ không thể nói qua đây được. Theo mình để có sự hiểu biết về việc bóc tách và lập dự toán một cách bài bản, nhất là khi đây không phải là chuyên môn của bạn, bạn nên dành thời gian tham gia lớp học Đo bóc khối lượng và lập dự toán do công ty Giá Xây dựng - đơn vị chủ quản của diễn đàn tổ chức. Thông tin lớp học có bên phải màn hình. Mình tin rằng sau khi tham gia khóa học, bạn sẽ thu nhận được rất nhiều điều bổ ích và rất tốt cho công việc hiện tại. Chúc bạn thành công nhé

File đính kèm

• NHa anx.xls
    402,5 KB · Đọc: 1.575
  • ket cau bep an(19-05-2009).dwg
    914,6 KB · Đọc: 1.303

Dongchigtvt

Thành viên nhiều triển vọng
Bạn thử tìm hiểu trong bản vẽ và dự toán này xem có giúp ích gì không nhé. Việc áp đơn giá cần có định mức và giá vật liệu, nhân công và máy. Mình nghĩ cần có 1 quá trình tìm hiểu chứ không thể nói qua đây được. Theo mình để có sự hiểu biết về việc bóc tách và lập dự toán một cách bài bản, nhất là khi đây không phải là chuyên môn của bạn, bạn nên dành thời gian tham gia lớp học Đo bóc khối lượng và lập dự toán do công ty Giá Xây dựng - đơn vị chủ quản của diễn đàn tổ chức. Thông tin lớp học có bên phải màn hình. Mình tin rằng sau khi tham gia khóa học, bạn sẽ thu nhận được rất nhiều điều bổ ích và rất tốt cho công việc hiện tại. Chúc bạn thành công nhé
Rất cám ơn moon85 đã gửi file dự toán và bản vẽ, còn phần kiến trúc và điện nước, chống sét nữa. moon85 gửi tiếp để bà con học tập nhé.

G

Giangpa1987

Guest
Chào các Bác bên Xây Dựng

Em là dân kinh tế, Kế toán của công ty xây dựng.
Bây giờ em muốn tìm hiểu thêm kiến thức về xây dựng, các Bác có gì giúp em với, Thực sự là em chưa biết bắt đầu thế nào nữa.
Mong nhận được sự chỉ bảo của các Bác sớm.

nguyenthinhung1088

Thành viên mới
mình là sinh viên mới ra trường nên việc bóc khối lượng còn kém lắm bạn nào có công trình đầy đủ không cho mình mượn xem với, cảm ơn rất nhiều hen

thanh_nhoc

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Một lời khuyên chân thành cho bạn: Cái gì không biết thì mình đi học, một khóa dự toán cũng không là bao nhiêu cả mà... còn áp dụng cho cả đời vì công việc nữa!:))
Đi học 1 khóa rồi áp dụng đến đâu tìm hiểu thêm đến đó (phải biết bạn ngứa chỗ nào mọi người mới gãi giúp bạn được chứ..) Gìơ bắt đầu con số 0 tròn trĩnh thì bó tay rồi đó..hihihi:-w