Xin tài liệu về Quy hoạch xây dựng thị trấn ( đô thị loại V)

• Khởi xướng window87
  • Ngày gửi
W

window87

Guest
Hiện nay em đang là SV khoa Luật, em đang làm đề tài Lập và thực hiện quy hoạch xây dựng thị trấn ( đô thị loại V), em mong các anh chị giúp em về các tài liệu liên quan, các thực trạng về vấn đề này.

hongngan99

Thành viên sắp lên hạng rất quan trọng
Hiện nay em đang là SV khoa Luật, em đang làm đề tài Lập và thực hiện quy hoạch xây dựng thị trấn ( đô thị loại V), em mong các anh chị giúp em về các tài liệu liên quan, các thực trạng về vấn đề này.
Trước hết bạn nên tìm Nghị định số 72/2001/NĐ-CP để xem phân loại đô thị ở Việt nam
Tiếp đó bạn nghiên cứu Nghị định 08/2005/NĐ-CP về quản lý qui hoạch ở đó qui định về lập, thẩm định, phê duyệt ở Việt nam
Nghị định 29/2007/NĐ-CP về quản lý kiến trúc công trình
TT số 07/2008/TT-BXD thông tư hướng dẫn lập thẩm định phê duyệt qui hoạch
Ở đây không có văn bản nào hướng dẫn riêng cho đô thị loại 4 mà chỉ chung cho là qui hoạch xây dựng đô thị. Bạn nghiên cứu có vấn đề gì chưa rõ, mình sẽ trao đổi tiếp.

W

window87

Guest
cám ơn chị đã gợi ý. Những văn bản đó em đang nghiên cứu. Những vấn đề em đang làm là nghiên cứu từng phần như phân loại và thẩm quyền phân loại thị trấn,phạm vi ranh giới và thời gian lập quy hoạch xây dưng thị trấn,nội dung của quy hoạch xây dựng thị trấn,trình tự và phương pháp lập quy hoạch xây dựng thị trấn,thành phần của của hồ sơ.Vì em học Luật nên em chỉ nghiên cứu ở góc độ pháp lý thôi. Đây là một đề tài lớn mà em làm trong năm học của môn Quy hoạch đô thị. Trước đây có 1 văn bản hướng dẫn cụ thể về lập quy hoạch thị trấn, thị tứ, nhưng giờ nó đã hết hiệu lực nên em cũngkhos khăn khi nghiên cứu.

arclong

Thành viên mới
văn bản nào hướng dẫn chỉ tiêu lập quy hoạch? mong các bạn nào rành chỉ giúp.Mình vẫn đang tìm trên mạng

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới