Bàn về việc áp dụng Đơn giá mới (năm 2011) của TP Hà Nội

inventor55

Thành viên rất triển vọng
Chào bạn Lê Vinh cùng các pro, mình có câu hỏi này nhưng ko biết hỏi ai, các anh e giúp mình nhé.
Trong đơn giá 5481 của thành phố Hà Nội có nói về chi phí nhân công trong đơn giá được tính theo hệ số bậc thợ theo Nghị định 205/2004/NĐ-CP tại bảng lương A1-thang lương 7 bậc , ngành số 8 - xây dựng cơ bản nhóm II ......
Vậy thì các công trình xây dựng dân dụng (thuộc nhóm I) thì chi phí nhân công được tính như thế nào?
Sau khi tìm hiểu tôi thấy đơn giá nhân công trong bộ đơn giá này lại tính theo nhân công nhóm I các bạn a. Vậy thì có phải đơn giá Hà Nội lần này đã thuyết minh phần đơn giá nhân công bị sai không? Mong các anh em giải thích giùm. Thanks!

em thấy trong 5481 quy định nhân công nhóm I mà!
em có vài nhận xét về các quyết định của HÀ NỘI như sau:

-Nhân công trong phần đơn giá lắp đặt(QĐ 5479) đã chuyển sang nhóm II nên khi tính dự toán thì chi phí nhân công không nhân với hệ số chuyển Nhóm I sang nhóm II như đơn giá cũ.

-Các quyết định kèm theo đơn giá 2011 đang bị lỗi ở chỗ : Lương phụ phải là 12% theo lương cơ bản và Lương khoán trực tiếp phải là 4% theo lương cơ bản( ở các quyết định đang hướng dẫn tính theo LƯƠNG TỐI THIỂU).

-Không có công tác Bả trong đơn giá phần xây dựng. em không biết phải áp dụng thế nào nên đành lấy theo đơn giá cũ.

MONG ANH EM CHO Ý KIẾN ĐÓNG GÓP!

lương thị thu thảo

Thành viên nhiều triển vọng
Có bác nào cho em hỏi cách tính lương thợ điều khiển máy theo Quyết định 5477/QĐ-UBND của UBND thành phố Hà Nội. Sao em tính theo hướng dẫn mà chẳng ra như trong đơn giá nhỉ? huhuhu

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới