(GXD Khảo sát) Lương hiện tại của bạn là bao nhiêu?

Lương hiện tại của bạn là bao nhiêu

• Dưới 5 triệu đồng/tháng

Votes: 91 37,9%
  • Từ 5 triệu đến 8 triệu đồng/tháng

Votes: 83 34,6%
  • Từ 8 đến 11 triệu đồng/tháng

Votes: 42 17,5%
  • Từ 11 đến 15 triệu đồng/tháng

Votes: 11 4,6%
  • Trên 15 triệu đồng/tháng

Votes: 13 5,4%

• Tổng số người bình chọn
    240
Status
Không mở trả lời sau này.

VOSCOmen

Thành viên có triển vọng
Nghe anh nói hình như có vẻ nghi ngờ. Nhưng em hứa " chém chết thằng nào chém gió" ! Thực sự là vậy, lương hàng hải tụi em luôn ở mức cao! Chuyện 1 thằng trưởng/máy trưởng lương 4-6k là bt, còn tùy vào công ty và tùy vào bên tàu mà công ty mô giới cho mình! Cực chẳng đã, có chuyến đi cả gần 2 mới về. Nhiều đứa về thì ng` iu theo trai, ng` thân gặp chuyện không có mặt ở nhà, đủ chuyện. Trên tàu làm việc 12 tiếng/ngày, hỏi pác xem nghề nào mà chả cực

haophuong80

Thành viên rất quan trọng (VIP)
Nghe anh nói hình như có vẻ nghi ngờ. Nhưng em hứa " chém chết thằng nào chém gió" ! Thực sự là vậy, lương hàng hải tụi em luôn ở mức cao! Chuyện 1 thằng trưởng/máy trưởng lương 4-6k là bt, còn tùy vào công ty và tùy vào bên tàu mà công ty mô giới cho mình! Cực chẳng đã, có chuyến đi cả gần 2 mới về. Nhiều đứa về thì ng` iu theo trai, ng` thân gặp chuyện không có mặt ở nhà, đủ chuyện. Trên tàu làm việc 12 tiếng/ngày, hỏi pác xem nghề nào mà chả cực
Nghe bạn nói kể ra cũng cực thật!
Giờ thì anh đã hiểu tại sao mà một công ty nhà nước chuyên về hàng hải chết không mất ngáp!
Tên gì nhỉ, hình như là " Vi na xin " gì đó! Khả năng một phần do trả lương cao quá nên nợ cán bộ công nhân viên nhỉ?
Tôi cũng xin hứa "Băm chết thằng nào chém gió" nếu có bảo tôi đi làm cái nghề lênh đênh đó thà tôi tự tử còn hơn!
Làm nghề này vợ nó bỏ chết!:((

VOSCOmen

Thành viên có triển vọng
Đã đi tàu thì phải đi cho tàu tây. Đi cho mấy thằng trong nước bố láo vô cùng, chỉ được vài thằng đàng hoàng : Vosco,vinic,inlaco,tvt... Tàu đi thì không đảm bảo, lương lậu thì nợ dai như đỉa,... Có mấy đứa bạn em đi bị thủng tàu mấy lần, cũng may là thủng nhỏ, khắc phục được. Vậy cũng đủ bik cái trình bố láo của tụi nó rồi, chắc thằng vinashin cũng thế! Ăn thua là "chọn mặt gửi vàng" thôi

zualuoi

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Nghe bạn nói kể ra cũng cực thật!
Giờ thì anh đã hiểu tại sao mà một công ty nhà nước chuyên về hàng hải chết không mất ngáp!
Tên gì nhỉ, hình như là " Vi na xin " gì đó! Khả năng một phần do trả lương cao quá nên nợ cán bộ công nhân viên nhỉ?
Tôi cũng xin hứa "Băm chết thằng nào chém gió" nếu có bảo tôi đi làm cái nghề lênh đênh đó thà tôi tự tử còn hơn!
Làm nghề này vợ nó bỏ chết!:((
Bác à, cái gì cũng có số, bác không thích nghề đó do bác chưa hiểu về nó thôi, với lại bác theo nghề đó mà tâm lý bi quan như thế thì làm sao mà làm được, theo em bác cứ sống trên cạn đi, có bia có rượu uống, đi biển thì cũng có cái thú của nó, em thích nhưng không có duyên nên đành chịu, nói thật xem cướp biển "cà ri bê" mà em ham. ơ bên Tây người ta yêu Hằng Hải lắm, chả thế mà tỷ phú toàn mua du thuyền để đi câu cá còn gì nữa.

romance85

Thành viên năng động
Nói đến lương là vấn đề muôn thuở của mọi người đi làm.
Mình cũng là 1 KSXD, ra trường đi làm được 3 năm, thi công có, tư vấn có, hiện đang làm Ban QLDA. Còn lương thì cũng lòng vòng như cái chuyện nhảy việc của mình vậy. Ngày xưa mình ra trường làm lương 3,8tr/th, sau khi nhảy qua vài chổ hiện giờ làm Ban QLDA lương cũng chỉ 3,7tr/th. Ngoài lương ra cũng chẳng có giừ hơn, như vậy là lương bị đi lui nữa, mình cũng đang nãn đây.
Luôn tiện nói về lương cho mình hỏi luôn. Hiện tại có công ty xây lắp gọi mình về làm kế hoạch cho họ (ngồi văn phòng, gần nhà), lương trả 8tr/th. Theo mọi nguoi có nên về hay vẫn cứ làm tại Ban QLDA (Ban mình thuộc Sở và làm các dự án vốn ODA nên hợp đồng chỉ theo dự án thôi, kết thúc dự án nếu có DA khác thì chuyển qua còn ko thì tự tìm việc mới).
Mong anh em tư vấn dùm.

haophuong80

Thành viên rất quan trọng (VIP)
Bác à, cái gì cũng có số, bác không thích nghề đó do bác chưa hiểu về nó thôi, với lại bác theo nghề đó mà tâm lý bi quan như thế thì làm sao mà làm được, theo em bác cứ sống trên cạn đi, có bia có rượu uống, đi biển thì cũng có cái thú của nó, em thích nhưng không có duyên nên đành chịu, nói thật xem cướp biển "cà ri bê" mà em ham. ơ bên Tây người ta yêu Hằng Hải lắm, chả thế mà tỷ phú toàn mua du thuyền để đi câu cá còn gì nữa.
Ừ nhỉ? Nghe chú nói cũng có lý!
Thảo nào anh xem film Tây ý! Thấy tỷ phú bên đó toàn ông có du thuyền đẹp xem đây nàyView attachment 41704
mà đã có du thuyền thì lại có một đống gái đẹp đi theo nữa chứ! xem đây nàyView attachment 41705
có chân dài rồi thế là ngồi vểnh râu lên hút xì gà đỏ nòng xem đây này View attachment 41706
đã thế còn thỉnh thoảng làm mấy lon bia nữa chứ! xem đây nàyView attachment 41707
:))Thế mới biết được làm việc trên tàu sướng như thế nào nhỉ? Lương cao để rành đấy mua du thuyền đi chơi kiểu gì gái đẹp thấy du thuyền ngon chẳng đòi theo là cái chắc!

Mình cũng là 1 KSXD, ra trường đi làm được 3 năm, thi công có, tư vấn có, hiện đang làm Ban QLDA. Còn lương thì cũng lòng vòng như cái chuyện nhảy việc của mình vậy. Ngày xưa mình ra trường làm lương 3,8tr/th, sau khi nhảy qua vài chổ hiện giờ làm Ban QLDA lương cũng chỉ 3,7tr/th. Ngoài lương ra cũng chẳng có giừ hơn, như vậy là lương bị đi lui nữa, mình cũng đang nãn đây.
Luôn tiện nói về lương cho mình hỏi luôn. Hiện tại có công ty xây lắp gọi mình về làm kế hoạch cho họ (ngồi văn phòng, gần nhà), lương trả 8tr/th. Theo mọi nguoi có nên về hay vẫn cứ làm tại Ban QLDA (Ban mình thuộc Sở và làm các dự án vốn ODA nên hợp đồng chỉ theo dự án thôi, kết thúc dự án nếu có DA khác thì chuyển qua còn ko thì tự tìm việc mới).
Mong anh em tư vấn dùm.
Lương 8tr/th là ngon rồi!
Một năm cũng kiếm được 96 triệu! chỉ cần 3 năm kiểu gì cũng mua được ô tô ( cái nhàng nhàng )
Mà được gần nhà gần vợ gần con, gần ông bà! Có gì thỉnh thoảng cho cả nhà lên ô tô đi vi vu cho thoải mái đầu óc!
Tớ nhất trí với phương án chuyển công tác đấy!
Mọi người cho ý kiến thêm nhé!

ks.duc

Thành viên rất năng động
Lương 8tr/th là ngon rồi!
Một năm cũng kiếm được 96 triệu! chỉ cần 3 năm kiểu gì cũng mua được ô tô ( cái nhàng nhàng )
Mà được gần nhà gần vợ gần con, gần ông bà! Có gì thỉnh thoảng cho cả nhà lên ô tô đi vi vu cho thoải mái đầu óc!
Tớ nhất trí với phương án chuyển công tác đấy!
Mọi người cho ý kiến thêm nhé!
Uống nước ăn không khí để mua ô tô hả anh ?
Hichic. Dù sao thì gần nhà vẫn hơn. he he

zualuoi

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Mong anh em tư vấn dùm.
Thành tích nhảy việc của bạn cũng đán nể đấy, có kinh nghiệm thế rồi còn hỏi gì nữa, về gần nhà lương cao, hô hô ô tô không biết nhưng nhiều cái hơn thế mà không chọn thì chắc phải có lý do gì đó to lớn hơn giữ bạn lại rồi. hay là lá la với cô nào nên không muốn dứt.:D

romance85

Thành viên năng động
Phương án chuyển chổ là 1 phương án tối ưu về mặt kinh tế. Nhưng nói thật, qua làm nhà thầu thì vất vả đủ điều: nào là bị tư vấn bặt nạt, rồi ban bệ, địa chính.... đủ thành phần bắt nạt nhà thầu. Làm Ban thì có địa vị hơn nhưng tiền thì ít hơn.
Mình thì không tính việc oto hay nha lầu, dù biết đó là mà ai đi làm cũng mơ ước. Chắc mình sẽ suy nghĩ nhiều cho phương án kinh tế, vì đó là mục đích mình đi làm mà. Ở đâu cũng làm xây dựng.
Thanks mọi người.
Nói chung lại thì lương anh em xây dựng bây giờ cũng vất vả thật, giá cả tăng chóng mặt, trong khi lương nhà nước thì 1 năm tăng 1 lần mà chỉ có 1 trăm ngàn. Nhận lương tháng xong không dám mua gì cả vì phải tính cho cuối tháng.

bichngoc311088

Thành viên mới
Không nên nản khi đã chọn cho mình con đường đi. Nếu nản thì bỏ việc rồi về đi buôn với vợ con đi. Nghê xây dựng là nghề tổng hợp tất cả mọi việc trừ việc buôn bán hêroin thôi còn lại cái gì xây dựng cũng dính vào được hết. Anh em nên cố gắng năng động lên nhé, sẽ có tiền mua sữa cho con, sẽ có tiền đi bo bạn gái, heheeè những ai dang bí thế nói với mình mình chỉ cho con đườ kiếm tiến he heheheheeeeee....

L

levinhxd

Guest
Trong cuộc sống hiện tại với đầy những lo toan và bão giá ảnh hưởng tới đời sống của mọi người, trong đó có những người làm xây dựng như chúng ta. Mình rất muốn qua Diễn đàn GXD sẽ có cuộc khảo sát về đồng lương của anh em hiện tại, Lương và thu nhập từ nghề xây dựng thôi các bác nhé!
Ngoài ra nếu được, anh em có thể chia sẻ những điều sau:
- Số năm bạn đã đi làm (hoặc ra trường):
- Ngành bạn đã học hoặc đang làm (Ví dụ: XDDD, XD Cầu đường, Kinh tế XD...)
- Mức thu nhập mong muốn hiện tại:
- Mức thu nhập mong muốn trong 2-3 năm tới:

Last edited by a moderator:

dang thanh tuan

Thành viên rất năng động
hic hic xem kết quả bỏ phiếu mới thấy ngành xây dựng thật nghèo:((

naat

Thành viên nhiều triển vọng đạt danh hiệu rất quý và hiếm
có lẽ nên bổ sung thêm thông tin năm kinh nghiệm để biết thêm giá trị kỹ sư XD theo thời gian tăng với tốc độ thế nào (chắc vẫn dưới tốc độ lạm phát :D)

Xe Dap Oi

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Ngành nghề là vất vả mức lương thep khảo sát trên 11 triệu thì phải đeo quân hàm mới được thế chứ còn bình thường là chỉ là lính chuyên nghiệp thì mức chỉ sàn sàn , đây là tôi nói theo mức lương được hưởng chứ nếu cố gắng làm thêm thì chắc không đến nỗi .

H

hoangtuandts

Guest
Tự an ủi mình rằng dù sao cũng còn hơn bao nhiêu công nhân ở khu công nghiệp và các khu chế xuất. Tốc độ lạm phát còn nhanh hơn nhiều lần tốc độ tăng lương.

tuananhce03

<font color="red">Thành viên BQL Diễn đàn</font>
Em đây lương chưa được 5 triệu/tháng. Đã ra trường 3 năm. Đang đói kinh khủng. Có anh em nào có việc làm thêm ngoài giờ (như vẽ Autocad, Dự toán, hoàn thiện hồ sơ hoàn công, ...) thì giúp em với.
Trân trọng cảm ơn.

naat

Thành viên nhiều triển vọng đạt danh hiệu rất quý và hiếm
Em đây lương chưa được 5 triệu/tháng. Đã ra trường 3 năm. Đang đói kinh khủng. Có anh em nào có việc làm thêm ngoài giờ (như vẽ Autocad, Dự toán, hoàn thiện hồ sơ hoàn công, ...) thì giúp em với.
Trân trọng cảm ơn.
Khi mình ra trường đến 4 năm lương vẫn chưa được 5T/tháng vẫn sống được, giờ đã được gấp đôi chỗ đó mà vẫn thấy chật vật:D
Đã có chứng chỉ định giá XD chưa?, nếu có thì có lẽ sẽ có việc làm thêm đấy. Vụ sonadezi dạo nàu tn rồi nhỉ? :D

Last edited by a moderator:

tuananhce03

<font color="red">Thành viên BQL Diễn đàn</font>
Khi mình ra trường đến 4 năm lương vẫn chưa được 5T/tháng vẫn sống được, giờ đã được gấp đôi chỗ đó mà vẫn thấy chật vật:D
Đã có chứng chỉ định giá XD chưa?, nếu có thì có lẽ sẽ có việc làm thêm đấy.
Hic..hic. Tiếc quá. Em mới làm quản lý dự án được 1 năm. Cái chứng chỉ định giá XD này khó quá anh ơi. Có việc nào làm khác hay hơn thì giúp đỡ em nhé.
Vụ sonadezi dạo nàu tn rồi nhỉ? :D
Trên này không đưa những thông tin gây nao lòng anh em nhé.

hieu killer

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Theo tôi, nghề xây dựng không phải là nghèo, tôi đã làm việc và tiếp xúc với rất nhiều người thành đạt trong lĩnh vực xây dựng. Nghề XD ngoài lương thì còn các khoản mềm khác cũng rất khá. Tuy nhiên theo kết quả bỏ phiếu có thể thấy, những người nhiều kinh nghiệm, lương cao, lậu nhiều ít tham gia diễn đàn hoặc có thể tham gia nhưng không bỏ phiếu.
Nếu anh em chịu khó trau dồi trí thức, kinh nghiệm, cộng với một chút may mắn thì hoàn toàn có thể làm giàu bằng nghề.!

_BuiCongTu_

Thành viên rất triển vọng
Website
dutoanchuan.blogspot.com
Trân trọng cảm ơn.
He He, bên Sonadezi bác Tuấn Anh đang vướng vào cái vụ xả nước thải bẩn ra môi trường đang om xòm trên báo chí đấy nhé. Không biết tình hình đã được khắc phục chưa bác nhỉ.

Status
Không mở trả lời sau này.