Hỏi về cách in bảng tính trong Excel khi vượt ra khỏi khoảng in

caotienthang_xd

Thành viên mới
Các bác ơi, e sử dụng phần mềm dự toán Bidsoft 5.0 in chữ bé quá, phải xuất sang excel căn chỉnh in mới đẹp được. Nhưng khi tăng kích thước Font chữ lên, bảng tính in toàn bị vượt ra khỏi tờ giấy nên lại phải vào Margin để chỉnh từng cột cho lọt vào trang giấy in. Các bác cho hỏi có cách nào hoặc phần mềm nào hỗ trợ trong excel tự động căn chỉnh cho bảng tính lọt vào trang giấy khi in không.:D, thank các bác rất nhiều

T

thuongevn

Guest
Bạn vào Page setup -> Adjust to ......% normal side. Điều chỉnh tỉ lệ % so với khổ giấy thông thường là được.

cuteott

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
In excel

Các bác ơi, e sử dụng phần mềm dự toán Bidsoft 5.0 in chữ bé quá, phải xuất sang excel căn chỉnh in mới đẹp được. Nhưng khi tăng kích thước Font chữ lên, bảng tính in toàn bị vượt ra khỏi tờ giấy nên lại phải vào Margin để chỉnh từng cột cho lọt vào trang giấy in. Các bác cho hỏi có cách nào hoặc phần mềm nào hỗ trợ trong excel tự động căn chỉnh cho bảng tính lọt vào trang giấy khi in không.:D, thank các bác rất nhiều
Ngoài cách vào File --> Page Setup --> Adjust to ..?..% normal size thì bạn có thể vào View --> Page Break Preview --> bạn có thể kéo các thanh căn lề bất kỳ để vào 1 trang in

cityboy

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Thêm cách nữa là bạn làm như sau:

1. Chỉnh các lề trên dưới phải trái cho phù hợp bằng cách và File / Page Setup / Margins

2. Quay lại Tab "Page" trong File/Page Setup, chọn nút "Fit to 1 page(s) wide by __ tall". Chú ý: ô __ tall để trống, không được đánh số 0.

Bạn sẽ in các trang với bề ngang nằm gọn (fit) trong khổ giấy còn số trang (chiều dọc) thì theo độ dài vùng in của bạn.

Còn khi nào muốn in toàn bộ vùng in trong 1 trang giấy thì chọn "Fit to 1 page(s) wide by 1 tall".

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới