Hỏi về công tác phí của Chuyên gia tư vấn nước ngoài

DutoanGXD

SmartSoftware
Bác nào biết quy định Công tác phí ở Việt Nam và chi phí chỗ ở tại Việt Nam của chuyên gia Tư vấn nước ngoài xin chỉ giúp em với. Em đang lập dự toán chi phí tư vấn nước ngoài. Em được biết các chi phí này được quy định tại Thông tư 118/TT-BTC ngày 8/1/2004 của Bộ Tài chính nhưng em không tìm được Thông tư này. Bác nào biết quy định các chi phí trên xin chỉ giúp hoặc có Thông tư 118/TT-BTC thì up lên giúp em.
Em xin chân thành cảm ơn!

Em đã gửi cái này rồi mà:
Thông tư Số: 09/2007/TT-BXD ngày 2/11/2007 về việc thuê tư vấn nước ngoài
http://giaxaydung.vn/diendan/showthread.php?t=2964

Hướng dẫn xác định và quản lý chi phí thuê tư vấn nước ngoài
trong hoạt động xây dựng tại Việt Nam

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Thông tư số:118/2004/TT-BTC của Bộ tài chính đây ạ, nó ko phải nội dung như anh đã nêu. :D :D

http://www.vinhphuc.gov.vn/sotaichinh/sotaichinh/vbpq/0205TT118.html

THÔNG TƯ
Quy định chế độ công tác phí, chế độ chi hội nghị đối với
các cơ quan hành chính và đơn vị sự nghiệp công lập trong cả nước​

Last edited by a moderator:
T

td.bitexco

Guest
Chi phí của chuyên gia Tư vấn nước ngoài

Vấn đề bạn hỏi cần tham khảo các văn bản sau :
1. Quyết định của Thủ tướng Chính phủ số 131/2007/QĐ-TTg ngày 9 tháng 8 năm 2007về việc ban hành quy chế thuê tư vấn nước ngoài trong hoạt động xây dựng tại Việt Nam.
2. Thông tư của Bộ Xây dựng số 09/2007/TT-BXD ngày 02 tháng 11 năm 2007 hướng dẫn xác định và quản lý chi phí thuê tư vấn nước ngoài trong hoạt động xây dựng tại Việt Nam.
3. Thông tư của Bộ Tài chính số 118/2004/TT-BTC ngày 8 tháng 12 năm 2004 quy định chế độ công tác phí, chế độ chi hội nghị đối với các cơ quan hành chính và đơn vị sự nghiệp công lập trong cả nước.

Trong đó thông tư 118/2004/TT-BTC mang tính chất tham khảo để đơn vị lập dự toán cho công tác tư vấn vận dụng.

Last edited by a moderator: