Mối nối cống BTCT

tank

Thành viên nhiều triển vọng
Bác baoercheng.upvc à! Bên em đang cần tìm nhà cung cấp ống uPVC fi800 cho công trình bên em sắp thi công. Bác là ở bên nào vậy? Bác có thể gửi các tài liệu về các thông số kỹ thuật của ống, báo giá (hoặc gặp trực tiếp) cho em được không? Mail của em là fisher_181@yahoo.com (online giờ hành chính), SĐT: 0955621685 gặp Tuấn Anh. Rất mong hợp tác thành công với bên bác!

tank

Thành viên nhiều triển vọng
Cho em hỏi: Bình thường đế cống đặt ở vị trí nào của ống cống BT vậy ạ? Đặt ở vị trí nối hay ở vị trí giữa ống nhỉ???

TuvanXD246

Cựu Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
Cho em hỏi: Bình thường đế cống đặt ở vị trí nào của ống cống BT vậy ạ? Đặt ở vị trí nối hay ở vị trí giữa ống nhỉ???
Đế cống làm nhiệm vụ: định vị ống cống, chịu các tải trọng truyền xuống của ống cống cho nên đế cống luôn nằm ở dưới ống cống và bố trí liên tục theo chiều dọc của cống.

baoercheng.upvc

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Làm với ống nhựa thì không cần đế ruỳ, quan trọng là phải đầm nền thật tốt, khi lấp đất cũng thi công nghiêm ngặt, lấp đất cứ 15 - 20 phân là đầm 1 lần. Làm đúng theo quy trình kỹ thuật thì ống UPVC bên em chịu tải rất tốt. Cái thấy rõ nhất là thi công nhanh, thoát nước tốt ^^

myhoa

Thành viên mới
mình đang quản lý một dự án thoát nước , các mối nối cống đều xử dụng joint cao su , các nhà máy bê tông cung cấp kèm theo cống , đủ size và loại . Mình thấy việc dùng joit tốt hơn cách trét vữa rất nhiều , vì như các bạn nhận xét phần đáy rất khó trát hơn nữa chất lượng khó đảm bảo , trong quá trình hạot động dễ bị nứt và gây xì mối nối

TuvanXD246

Cựu Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
mình đang quản lý một dự án thoát nước , các mối nối cống đều xử dụng joint cao su , các nhà máy bê tông cung cấp kèm theo cống , đủ size và loại . Mình thấy việc dùng joit tốt hơn cách trét vữa rất nhiều , vì như các bạn nhận xét phần đáy rất khó trát hơn nữa chất lượng khó đảm bảo , trong quá trình hạot động dễ bị nứt và gây xì mối nối
Có thể dự án của bạn thuộc công trình thoát nước, yêu cầu chính của mối nối là không rò rỷ nước nên sử dụng gioăng cao su lót mối nối là phù hợp.
Tuy nhiên, nếu là cống thoát nước trên đường ô tô thì theo định hình thiết kế sử dụng mối nối trát vữa.

X

xuanks

Guest
UH! tất nhiên bây giờ ống nhựa sản xuất hiện đại, vừa dễ thi công vừa đảm bảo kn thoát nước tốt!

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới