nhà thầu vừa thiết kế vừa thi công

10287

Thành viên nhiều triển vọng
Mình có một vấn đề đang thắc mắc và sắp phải giải quyết mà mình lại không biết câu trả lời chính xác là gì. Tình hình là có một công trình tồn đọng từ năm 2000 đến nay chưa quyết toán nhưng mà tại thời điểm đó nhà thầu thiết kế cũng chính là nhà thầu thi công luôn, nhưng mình đã tìm rất nhiều văn bản xây dựng năm 2000 nhưng vẫn không tìm thấy văn bản nào qui định về vấn đề này là được hay không được. Mình rất mong nhận được câu trả lời vì hiện nay công trình này đang cần được quyết toán gấp

vna

Thành viên đang trên đà lên hạng cực kỳ nhiệt tình
Theo mình nhớ thì Nhà thầu thi công chỉ được phép lập bản vẽ thiết kế thi công với công trình thiết kế 2, 3 bước nhưng không nhớ thời điểm áp dụng . mời các bác thảo luân thêm

cuongden37

Thành viên quan trọng (VIP)
Theo mình nhớ thì Nhà thầu thi công chỉ được phép lập bản vẽ thiết kế thi công với công trình thiết kế 2, 3 bước nhưng không nhớ thời điểm áp dụng . mời các bác thảo luân thêm
Nhà thầu vừa thiết kế+ thi công: Tôi nghĩ trường hợp phù hợp với tổng thầu EPC, PMC.

haophuong80

Thành viên rất quan trọng (VIP)
Mình có một vấn đề đang thắc mắc và sắp phải giải quyết mà mình lại không biết câu trả lời chính xác là gì. Tình hình là có một công trình tồn đọng từ năm 2000 đến nay chưa quyết toán nhưng mà tại thời điểm đó nhà thầu thiết kế cũng chính là nhà thầu thi công luôn, nhưng mình đã tìm rất nhiều văn bản xây dựng năm 2000 nhưng vẫn không tìm thấy văn bản nào qui định về vấn đề này là được hay không được. Mình rất mong nhận được câu trả lời vì hiện nay công trình này đang cần được quyết toán gấp
Theo tôi được biết nếu dự án được phê duyệt trước thời điểm của Luật xây dựng có hiệu lực thì không cấm việc này.
Dạng chìa khóa trao tay không hiếm nhưng chỉ được thực hiện với dự án nhóm C.
Bạn vẫn quyết toán bình thường vì lúc đó Luật đã cấm đâu? Chỉ sợ mấy ông thay đổi tên, tài khoản ... không còn nữa, thì nộp lại ngân sách cho chắc.

khanharsenal

Thành viên năng động
Thế thì hiện nay xin mạn phép hỏi các bác để trao đổi, tư vấn thiết kế có được thi công luôn không? Nếu có thì nó thuộc dạng công trình gì, cấp công trình.....

vna

Thành viên đang trên đà lên hạng cực kỳ nhiệt tình
Mình nghĩ chỉ có hợp đồng chìa khóa trao tay, EC và EPC thì được phép thôi.