Xin hỏi hệ số nhân công và máy thi công!

• Khởi xướng binhxitrum1586
  • Ngày gửi
B

binhxitrum1586

Guest
Em đang làm đồ án về dự toán nhưng em tìm hệ số nhân công với máy thi công năm 2009 của Tỉnh Long An không có. Mọi người ai biết cho em xin với ạ.

L

levinhxd

Guest
Em đang làm đồ án về dự toán nhưng em tìm hệ số nhân công với máy thi công năm 2009 của Tỉnh Long An không có. Mọi người ai biết cho em xin với ạ.

Trước hết bạn phải xem đơn giá Long an mà bạn đang áp dụng xây dựng trên mước lương bao nhiêu, sau đó điều chỉnh theo thông tư 05/2009 của Bộ xây dựng

Bạn có thể click vào đây tham khảo thêm!

W

weblight

Guest
điều chỉnh chi phí nhân công và máy thi công tỉnh Long An

Bộ đơn giá tỉnh long an ban hành năm 2006 với mức lương tối thiểu 450.000 đồng/tháng. Khi tính toán dự toán cho công trình năm 2009, bạn áp dụng các hệ số điều chỉnh chi phí nhân công và máy thi công: tại Bảng 1 - Thông tư 05/2009/TT-BXD ngày 15/4/2009 hướng dẫn điều chỉnh dự toán xây dựng công trình (file kèm theo)

File đính kèm

• TT05-2009-BXD. huong dan dieu chinh du toan cong trình.doc
    86 KB · Đọc: 649
N

ngocngaktnn

Guest
Cường độ Betong danh định và Cường độ Betong thiết kế

em đang làm một gói thầu, hồ sơ mời thầu ghi là cường độ betong danh định!
có học rồi nhưng quên mất, các bác giúp em với!
Cường độ betong danh định và cường độ betong thiết kế khác nhau chổ nào?
em cảm ơn các bác:-w

traanh

Thành viên mới
Cho minh Hoi chut?

Có ai co công văn quy đinh cụ thể hệ số nhân công và may theo từng khu vực của tinh Hà Giang ko nhỉ? minh đang cần nó mà ko co, ai co cho minh xin nhe . cảm ơn nhiều!

tranthanhan

Thành viên mới
em đang cần hệ số nhân công miền núi khu vực tỉnh quảng ngai, anh chị nao biết cho em xin. Em chân thành cảm ơn !

tranthanhan

Thành viên mới
các anh ơi cho em hỏi với nhé ! mức lương áp dụng cho tỉnh quảng ngãi là : 450.000 theo em dược biết đơn giá nhân công quảng ngãi được tính là
đơn giá nhân công quảng ngãi * hệ số 1.44
nhưng em còn thắc mắc một vấn đề là năm 2009 như đơn giá huyện Sơn Hà có nhân thêm hệ số 0.35( thường nói hệ số miền núi ) con số này áp dụng cho ruyên huyện SƠN HÀ hay chung cho các huyện TÂY TRÀ , TRÀ BỒNG, BATO. Nếu khác thì hệ số miền núi của các huyện này là bao nhiêu hỡi các anh. Em nhận thi công miền núi nhưng bị lổ hoài vì ko biết rỏ về giá nhân công . Vậy em kính mong quý anh chị giúp đở, em chân thành cảm ơn.

Hoatulipden

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
các anh ơi cho em hỏi với nhé ! mức lương áp dụng cho tỉnh quảng ngãi là : 450.000 theo em dược biết đơn giá nhân công quảng ngãi được tính là
đơn giá nhân công quảng ngãi * hệ số 1.44
nhưng em còn thắc mắc một vấn đề là năm 2009 như đơn giá huyện Sơn Hà có nhân thêm hệ số 0.35( thường nói hệ số miền núi ) con số này áp dụng cho ruyên huyện SƠN HÀ hay chung cho các huyện TÂY TRÀ , TRÀ BỒNG, BATO. Nếu khác thì hệ số miền núi của các huyện này là bao nhiêu hỡi các anh. Em nhận thi công miền núi nhưng bị lổ hoài vì ko biết rỏ về giá nhân công . Vậy em kính mong quý anh chị giúp đở, em chân thành cảm ơn.

Theo mình đó là hệ số phụ cấp khu vực theo TT11_2005. Bạn tra hệ số phụ cấp theo từng khu vực.

File đính kèm

• TT11_2005_TTLT Phu cap khu vuc.DOC
    649 KB · Đọc: 417

phu8686

Thành viên mới
Xin ý kiến tư vấn về đơn giá khảo sát thăm dò địa chất khoáng sản

Mình đang lập dự toán phần khảo sát thăm dò địa chất khoáng sản. Mình đang phân vân có phải là áp dụng đơn giá khảo sát xây dựng hay không. Không biết còn loại đơn giá nào áp dụng cho riêng lĩnh vực này không ?
Bác nào biết tư vấn cho mình với.
Cám ơn nhiều nhé.

thongktnl

Thành viên đang trên đà lên hạng cực kỳ nhiệt tình
Đơn giá dự toán địa chất của Bộ tài nguyên môi trường

Mình đang lập dự toán phần khảo sát thăm dò địa chất khoáng sản. Mình đang phân vân có phải là áp dụng đơn giá khảo sát xây dựng hay không. Không biết còn loại đơn giá nào áp dụng cho riêng lĩnh vực này không ?
Bác nào biết tư vấn cho mình với.
Cám ơn nhiều nhé.
Theo mình bạn nên áp dụng đơn giá số 20/2006/QĐ-BTNMT ngày 12/12/2006 (Bạn thử tìm hiểu xem có cái nào mới hơn ko, mình chỉ biết cái này thôi)

File đính kèm

• 20_2006_QD-BTNMT_Don gia cac cong trinh dia chat.pdf
    899,4 KB · Đọc: 228

Hanhlong

Thành viên có triển vọng
Xin giá nhiên liệu trong đơn giá ca máy tỉnh Quảng Ngãi

Mình đang rất cần giá nhiên liệu dùng trong đơn giá ca máy tỉnh Quảng Ngãi số 70/2006/QĐ/UBND ( bảng giá mày mình lấy trên mạng nhưng không thấy có giá nhiên liệu) để tính chênh lệch giá ca máy. Bạn nào có cho mình xin nhé. Cám ơn nhiều. Nếu có thể gửi vào địa chỉ của mình: hanhnguyenhong64@gmail.com

chichipipet

Thành viên rất triển vọng
oái, mình cũgn vậy. Mình vừa tìm trên trang web, thấy có một bảng thống kê màu xanh ghi rõ nhiên liệu các tỉnh năm 2006, rồi khôg biết loanh quanh thế nào mà lại kotim thấy nữa. giúp mình với.

chichipipet

Thành viên rất triển vọng
Giá nhiên liệu các tỉnh năm 2006

Hj, mình tìm thấy rùi, mọi người quan tâm thì vào đây lấy nhé.
Ô, ko biết gửi tài liệu lên bằng cách nào nhỉ?
ai cần thì liên lạc qua đc mail vậy: lequan071082@gmail.com
Giá nhiên liệu Q.Ngãi năm 2006 là:
Xăng 10.000đ; diezel 7818đ; điện 895.
good luck

maiha553

Thành viên mới
Các bạn ơ i cho mình hỏi chút có bạn nào biết về mấy cái hệ số đ iều chỉnh nhân cô ng máy của tỉnh Hà Giang khô ng?
Chi phí vật liệu : A *1.06
Chi phí nhân cô ng: B*1.1516*1.06
Chi phí máy: C*1.13*1.06
Cái hệ số 1.13 thì mình tìm được rùi như ng mình khô ng tìm được mấy cái hệ số 1.06 và 1.1516
ở đâu ra. Mà thời điểm lập dự toán theo mức lương tối thiểu 144000đ

hiepvippro01

Thành viên mới
em đang làm đồ án chuyên ngành, mak em tìm k ra hệ số nhân công và máy thi công của Quảng Ngãi theo đơn giá hiện tại là 1.800.000đ
Anh/chị nào biết thì chỉ giúp em với a.
thanks///