In không được - phải làm sao???

meocon85

Thành viên năng động
Tình hình là khi em tính toán sau đó hide các dòng lại thì khi in page view chỉ thấy được một vài dòng. Như file đính kèm.
Vậy em phải làm sao??? Chẳng lẽ phải xóa các dòng hide đi à??? Như vậy thì lâu lắm chưa kể các lệnh liên quan nữa
Ai có cao kiến gì giúp em với
Em xin cảm ơn nhiều nhiều!!

File đính kèm

• hoi.xls
    200,5 KB · Đọc: 145

Chutmayman

Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
Tớ in thử sang pdf thấy vẫn ok mà. Bạn xem file đính kèm nhé.

File đính kèm

• hoi.pdf
    252,3 KB · Đọc: 205

meocon85

Thành viên năng động
Cảm ơn bạn. Nhưng bạn dùng phần mềm gì thế??Mình dùng pdf24 in mà vẫn không được. Sao vậy nhỉ? Các trang1,2,.. chỉ có mấy dòng chứ mấy. Bạn print preview lên sẽ thấy

Chutmayman

Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
Cảm ơn bạn. Nhưng bạn dùng phần mềm gì thế??Mình dùng pdf24 in mà vẫn không được. Sao vậy nhỉ? Các trang1,2,.. chỉ có mấy dòng chứ mấy. Bạn print preview lên sẽ thấy

Ah, mình đã hiểu thắc mắc của bạn. Mình dùng adobe pdf bình thường thôi.
Bạn đặt break trước khi hide nên sau khi hide thì bạn cần reset break là ổn thôi.

TuvanXD246

Cựu Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
Tình hình là khi em tính toán sau đó hide các dòng lại thì khi in page view chỉ thấy được một vài dòng. Như file đính kèm.
Vậy em phải làm sao??? Chẳng lẽ phải xóa các dòng hide đi à??? Như vậy thì lâu lắm chưa kể các lệnh liên quan nữa
Ai có cao kiến gì giúp em với
Em xin cảm ơn nhiều nhiều!!
Em gặp hiện tượng trên là do chưa chọn chức năng phân trang in của phần mềm dự toán.
Để khắc phục em có thể làm theo 1 trong 2 cách sau:
1. Chọn chức năng phân lại trang in trong phần mềm.
2. Sửa tay bằng cách:
- chọn menu view/page break preview
- Đưa chuột về các đường kẻ màu xanh, xuất hiện mũi tên 2 đầu thì em co giãn cho vừa trang in

vanhuongthuthuy

Thành viên nhiệt tình
Em gặp hiện tượng trên là do chưa chọn chức năng phân trang in của phần mềm dự toán.
Để khắc phục em có thể làm theo 1 trong 2 cách sau:
1. Chọn chức năng phân lại trang in trong phần mềm.
2. Sửa tay bằng cách:
- chọn menu view/page break preview
- Đưa chuột về các đường kẻ màu xanh, xuất hiện mũi tên 2 đầu thì em co giãn cho vừa trang in

Co giãn như thế nào nhỉ?! Hì...bạn kéo xuống cuối bảng tính, đưa chuột đến dòng kẻ xanh (dòng xanh cuối cùng), xuất hiện mũi tên, click giữ và rê lên đầu bảng tính (dòng xanh đầu tiên). Thả ra là ok.
Chỉ là thủ thuật khi in thôi, chắc bạn chưa in Excel nhiều, nếu ko được bạn nhận lại file mình đã chỉnh giúp bạn!
Bạn dùng Acitt nhưng sửa chữa file chứ không phải chạy chương trình nên quá trình phân trang không còn tự động như dùng phần mềm. Bạn làm ở Dung Quất à, tôi dân Quảng Ngãi đấy. Hì
Thân chào!

File đính kèm

• hoi(1).xls
    199,5 KB · Đọc: 133

meocon85

Thành viên năng động
Co giãn như thế nào nhỉ?! Hì...bạn kéo xuống cuối bảng tính, đưa chuột đến dòng kẻ xanh (dòng xanh cuối cùng), xuất hiện mũi tên, click giữ và rê lên đầu bảng tính (dòng xanh đầu tiên). Thả ra là ok.
Chỉ là thủ thuật khi in thôi, chắc bạn chưa in Excel nhiều, nếu ko được bạn nhận lại file mình đã chỉnh giúp bạn!
Bạn dùng Acitt nhưng sửa chữa file chứ không phải chạy chương trình nên quá trình phân trang không còn tự động như dùng phần mềm. Bạn làm ở Dung Quất à, tôi dân Quảng Ngãi đấy. Hì
Thân chào!

Ôi! Bác là thầy bói ạ. Vâng, công trình này ở Dung Quất
Không ngờ dễ vậy đó. Cảm ơn bác nhiều nhà
P/S: gọi là "bác" vì không biết là nên gọi anh hay chị ạ :D

vanhuongthuthuy

Thành viên nhiệt tình
Ôi! Bác là thầy bói ạ. Vâng, công trình này ở Dung Quất
Không ngờ dễ vậy đó. Cảm ơn bác nhiều nha
P/S: gọi là "bác" vì không biết là nên gọi anh hay chị ạ :D
Gọi bạn đi há! Nếu bạn sinh năm 85 thì chúng ta bằng tuổi. Nguyễn Phương Thành theo mọi người là nam hay nữ nhỉ ?!? Hì...:((

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới