Ranh giới vật liệu, thiết bị

quynh231207

Thành viên mới
Chào các anh chị trong diễn đàn.
Em mới tham gia vào công tác lập, thẩm định dự án đầu tư ngành điện nên còn nhiều bỡ ngỡ, nay có một câu hỏi mong các anh chị giải đáp dùm:
Em đang thẩm định 1 dự án xây dựng Trạm biến áp 100kVA- 22/0,4kV ở đó có mục trang thiết bị an toàn (bình cứu hỏa CO2, găng tay, ủng cao su ...) họ xếp vào mục Chi phí thiết bị, em không biết như thế có đúng không.
Xin anh chị cho biết Trang thiết bị an toàn là thuộc vật liệu (Chi phí xây dựng) hay là thiết bị với, em đang cần gấp lắm rồi. Cảm ơn anh chị trước!

MANHHUNGCT621

Thành viên năng động
Vấn đề bạn thắc mắc về vật liệu và thiết bị bạn đọc kỹ hướng dẫn trong TT 17/2000/TT-BXD mình gửi kèm bạn tham khảo.

File đính kèm

• TT 17-2000 phan biet Vat lieu-THiet Bi.doc
    94 KB · Đọc: 376

dinhdangquang

Thành viên sắp tới hạng rất tuyệt vời
Theo tôi

Chào các anh chị trong diễn đàn.
Em mới tham gia vào công tác lập, thẩm định dự án đầu tư ngành điện nên còn nhiều bỡ ngỡ, nay có một câu hỏi mong các anh chị giải đáp dùm:
Em đang thẩm định 1 dự án xây dựng Trạm biến áp 100kVA- 22/0,4kV ở đó có mục trang thiết bị an toàn (bình cứu hỏa CO2, găng tay, ủng cao su ...) họ xếp vào mục Chi phí thiết bị, em không biết như thế có đúng không.
Xin anh chị cho biết Trang thiết bị an toàn là thuộc vật liệu (Chi phí xây dựng) hay là thiết bị với, em đang cần gấp lắm rồi. Cảm ơn anh chị trước!

Theo tôi:
1. Trang thiết bị an toàn nếu thuộc thiết kế xây dựng công trình hay thiết kế công nghệ thì tính vào chi phí thiết bị trong TMĐT dự án.
2. Bình cứu hỏa, găng tay, ủng cao su, ... trang bị ban đầu thì tính vào chi phí khác trong TMĐT dự án